17สัปดาห์

กังวนมากเลยค่ะไม่ใด้ทานยาที่คุณจัดให้เลยค่ะ เพราะทานเข้าไปแล้วหลังอาหารเช้า1เม็ดอ้วกเลยค่ะอ้วกทุกวันเลยไม่ใด้กินเลย? จริงๆอาหารหรืออะไรแทบจะไม่แพ้ท้องเลยแต่แปลกยาที่หมอจัดให้กินไม่ใด้เลยค่ะ กังวนเพราะบางคนบอกว่าลูกจะไม่แข็งแรง บางคนบอกว่าลูกเกิดมาจะตัวเหลือง มันเกี่ยวไหมค่ะ

17สัปดาห์
47 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

กินก่อนหรือหลังอาหารก็ได้นะแม่ เภสัชที่ รพ บอกมา ถ้าแพ้มาก ให้แจ้งหมอเปลี่ยนตัวยาดูนะคะ^^

เป็นเหมือนกันค่ะ หมอให้ทานเช้าหลังอาหาร รู้สึกเวียนหัว อ้วก เลยเปลี่ยนมาทานก่อนนอน

ปรึกษาคุณหมอ และเปลี่ยนเวลาทานยาดู ตามที่แม่ๆแนะนำกันมา เพื่อลูกนะคะ สู้ๆค่ะแม่

เปลี่ยนไปกินก่อนนอนจ๊ะ เราก็เป็น หมอเลยบอกว่ากินก่อนนอน แล้วก็พักผ่อนเยอะๆ

ทานก่อนนอนได้จ้า ตอนท้องกินหลังอาหารก็อ้วกเวียนหัว หมอแนะนำให้กินก่อนนอน

หมอเราให้ทานก่อนนอนค่ะ คืนแรกก็กินตื่นมาอ้วกค่ะ คืนต่อๆไปดีขึ้นค่ะ

VIP Member

แม่ลองเปลี่ยนเวลากินดูค่ะ บ้านนี้เปลี่ยนมากินก่อนนอนทีเดียวเลยค่ะ

เช่นกันค่ะ ทาน โอบิมินตัวนี้แล้วคลื่นไส้ ตอนนี้ 16 สัปดาห์ กว่า

เราทานตอนเช้าอวกเหมือนกันหมอเรยเปลี่ยนให้ทานตอนเย้นแทนจ้า

VIP Member

ตอนท้องไม่เคยกินเลยคะ ไม่ทานเลยสักอย่างลูกออกมา3040กรัมคะ