5 ตอบกลับ

งดข้าวขาว ทานข้าวไรซ์เบอร์รี่หรือกข43 ลดข้าวให้น้อยลง งดพวกแป้ง เน้นผัก โปรตีน ลดหวาน ต้มน้ำใบเตยเปล่ากินแทนน้ำเปล่า ลองดูค่ะ แต่จะช่วยได้มากน้อยแค่ไหนขึ้นอยู่กับร่างกายแต่ละคนด้วยค่ะแม่ รอบต่อไปขอให้ผ่านค่ะ

ขอบคุนค่ะ

แม่ลองสั่งมากินนะคะแม่บ้านนี้เป็นเบาหวานเพราะติดหวานมากเค้าบอกจมุกข้าวดีลดน้ำตาลเลยสั่งมากินน้ำตาลไม่ขึ้นมา4เดือนแล้วคร้าาขนาดไม่เคยงดของหวาน

พึ่งสั้งมะกี้เองค่ะ เหนเค้าว่าลดน้ำตาล☺️

ให้แม่กินน้อยๆค่ะ ทานข้าวที่ไม่ขัดสี งดของหวาน มัน กินเหมือนอาหารเด็กก็ได้ค่ะ เราก็เป็นอยู่ ทานผักสีเขียวเยอะๆค่ะ

คุมอาหารคะ คุมได้คุมเข้ม ตรวจกี่รอบก้อไม่ขึ้น ข้าวขาว และขาวเหนียวน้ำตาลสูงควรลดปริมาทลงคะ

ขอบคุนค่ะ หมอนัดกลืนอิกที่วันที่6ค่ะ☺️