45 ตอบกลับ

8เดือนยังไม่ได้ฉีดค่ะ ฝากพิเศษคลีนิกแต่คลอดรพ.รัฐ กับหมอที่ฝากพิเศษนี่แหละค่ะ หมอก็ไม่บังคับ เลยรอหลังคลอดค่อยฉีดค่ะ ทีแรกก็กังวลไปหมด

เราไม่ฉีดจนคลอดเลยค่ะ หมอถามทำไมไม่ฉีดเราบอกท้องอยู่ไม่กล้าฉีด แต่หมอแถวบ้านเราไม่ว่าอะไร คลอดแล้วลูกได้เดือนนึงเราถึงไปฉีดค่ะ

VIP Member

บางคลินิกเขายังไม่แนะนำให้ฉีด แต่ว่าให้คุณแม่ลองปรึกษาคุณหมอว่าจำเป็นต้องฉีดไหม เพื่อลดความเสี่ยงที่มีผลต่อลูก

ยังไม่ได้ฉีดเหมือนกันคะ 29w แล้ว ใจนึงก็อยากฉีด กลัว รพ.ไม่ทำคลอดให้ ใจนึงก็กลัวมีผลข้างเคียง เหมือนในข่าว🥺🥺

ยังไม่ฉีดเลยค่ะท้อง 7เดือนกว่าแล้วรอคลอดก่อนฝากที่คลีนิคคลอดโรงบาลรัฐหมอก้อไม่บังคับให้ดูแลตัวเองดีๆ

ที่บ้านน้องสาวก้อยังไม่ได้ฉีดค่ะครบกำหนดคลอดเดือนนี้ทางรพ.แจ้งมาว่าถ้าไม่ฉีดทางรพ.ไม่รับทำคลอดให้

ไม่ฉีดคะรอคลอด.. กังวลเหมือนกันกลัว​ร.พไม่รับทำคลอด😥เราไม่อยากเสี่ยง.. ถ้าเป็นอะไรใครจะรับผิดชอบ

บ้านนี้ 8 เดือนไม่ฉีดค่ะ รอคลอดก่อน คุณหมอก็โอเค ไม่ได้บังคับนะคะ อยู่แต่บ้านตั้งแต่ตั้งครรภ์เลย

ไม่กล้าฉีดเหมือนกันค่ะ ระวังตัวเอา เกิดอะไรขึ่นมาไม่คุ้ม ร่างกายคนเราไม่เหมือนกัน

บ้านนี้ผ่าคลอดวันที่9มกราคม ยังไม่ได้ฉีดเหมือนกันจ้า กะว่ารอคลอดเเล้วค่อยฉีดค่ะ

หมอที่โรงพยาบาลบึงกาฬไม่ว่าอะไรนะคะ เเต่จ.อื่นไม่เเน่ใจเหมือนกันคะเเม่☺️