22 ตอบกลับ

ตะแคงซ้ายดีที่สุดคะแม่ หรือไม่ก็ท่าไหนสบายแม่ก็นอนท่านั้นเลยค้า แม่นี้ตะแคงขวาไม่ได้ค้า พลิกขวาทีไรลูกดิ้นตลอดก็เลยนอนตะแคงซ้ายท่าเดียว แต่ก็เหนื่อยค้า หาท่าที่สบายที่สุดค่ะแม่

นอนซ้ายก้อเหมือนนอนทับหัวใจยังไงบอกไม่ถุถหายใจออกน่ะค่ะเเต่ ได้ยินเสียงหัวใจเต้นเเรงตุบๆตุบๆ เเระก้อเต้นตลอดเรย กังวนว่านอนได้ไหมอะค่ะ

นอนได้ค่ะ เป็นท่าที่แนะนำด้วยมดลูกไม่โดนกดมับ ระบบไหลเวียนเลือดดีขึ้นเป็นท่านอนที่เหมาะกับคนท้องที่สุดค่ะ ตะแคงซ้ายนิ

บ้านนี้ตะแคงซ้ายไม่ได้เลยค่ะทรมานเหมือนจะขาดอากาศหายใจตาย ตะแคงขวาได้อย่างเดียว นอนหงายบ้างแต่ไม่นาน

เรานอนตะแคงซ้ายกับนอนหงาย นอนตะแคงขวาน้อย เวลาตะแคงซ้ายก็รู้สึกหัวใจเต้นตึกๆๆๆเหมือนกัน แต่ก็นอนค่ะ

VIP Member

เราก็นอนตะแคงซ้ายได้แปบเดียวค่ะ ตะคริวกินบ้าง ลูกดิ้นแรงบ้าง ทุกวันนี้เลยนอนตะแคงขวามากสุดค่ะ^^

18วีคเหมือนกันค่ะ บ้านนี้นอนตะแคงซ้ายสลับตะแคงขวา พร้อมมีหมอนข้างก๋ายนอนสบายมากค่ะ

ตอนนี้10w นอนหลับยากมากค่ะ ไม่ทราบสาเหตุ หลับก็หลับได้แปปเดียว เดี๋ยวก็ตื่น

ให้เอาหมอนมาก่ายขาอีกข้างขึ้นนะคะ จะได้นอนสบายขึ้น คุณแม่ไม่ปวดหลังด้วย

แม่บ้านนี้ก็จะเข้า6เดือนหลับสบายดีมีบางวันที่จะนอนยากใช้หมอนข้างลองขา

บ้านนี้นอนตะแคงสลับข้างกันไปค่ะ เอาท่าที่สบายที่สุดค่ะแม่