150 ตอบกลับ

VIP Member

อยากให้ลูกเก่งทุกด้านค่ะและอยากให้ลูกรู้จักช่วยเหลือตัวเองเอาตัวรอดจากสถานการณ์ต่างๆไดซึ่งเราจะคอยอยู่ข้างๆลูกเสมอค่ะ

อยากให้ลูก เอาตัวรอดในสังคม ในสถานการณ์ต่างๆได้ กล้าตัดสินใจ เคารพให้เกียรติผู้อื่น ไม่ทำความเดือดร้อนในทุกๆความสัมพันธ์

อยากให้ลูกเก่งด้านทักษะชีวิต การเอาตัวรอด การอยู่ร่วมในสังคมที่มีความหลากหลาย ปรับตัวอยู่ในสังคมใช้ชีวิตอย่างมีความสุข

ด้านภาษาและการสื่อสารค่ะ เพราะจากประสบการณ์ของตัวแม่แล้ว มันสำคัญมากๆค่ะ ไม่ว่าจะใช้ในการอยู่ในสังคม การเรียน หรือทำงาน

อยากให้เค้าเก่งในด้านการเอาตัวรอดในสังคมปัจจุบัน ไม่ว่าจะเป็นการใช้ชีวิต การทำงาน ให้เค้าสามารถใช้ชีวิตได้ด้วยตัวเอง

ทุกๆด้านคะตอนนี้ท้องได้5เดือนกว่าท้อง2แอบกังวลเพราะแม่เครียสบ่อยร้องไห้บ่อบขอให้เขาเติบโตมาสุขภาพแข็งแรงและปลอดภยคะ

VIP Member

ก็เป็นเด็กปกติที่ใช้ชีวิตให้มีความสุขเก่งด้านไหนก็แค่ให้เค้าเลือกเองเพราะสนับสนุนทุกด้านและอยู่ข้างเค้าเสมอค่ะ

อยากให้ลูกเก่งรอบด้านค่ะ ที่สำคัญคือด้านการเอาตัวรอดค่ะ เพราะสังคมสมัยนี้ มีคนน่ากลัวและเป็นอันตรายมากในปัจจุบัน

VIP Member

อยากให้ลูกเก่งในทุกด้าน รู้จักเอาตัวรอดได้ด้วยตัวเอง ไม่ไว้ใจคนแปลกหน้า กล้าแสดงออก แม่ก็คอยซัพพอร์ตอยู่ข้างหลัง

อยากให้ลูกเก่งทุกๆด้าน แต่ลูกจะเก่งด้านไหนเเม่ก็รักลูกเสมอค่ะไม่จำเป็นต้องไปเก่งเหมือนคนอื่นเอาตัวรอดได้ก็พอ🥰