Những thực phẩm tăng khả năng thụ thai

Thực phẩm tăng khả năng thụ thai nào tốt, các chị em có biết chưa? Nếu như đang mong con thì mẹ có thể tham khảo một số loại thực phẩm dưới đây: Trái bơ Bơ là một trong những loại quả được ưa chuộng nhất do giàu dinh dưỡng, vừa giúp cơ thể khỏe mạnh, vừa giúp chị em trở nên xinh đẹp. Bơ giàu chất xơ, vitamin C, axit folic, axit béo omega-3… không chỉ tốt cho hệ tiêu hóa mà còn giúp tăng cường miễn dịch cho cơ thể khỏe mạnh. Đặc biệt nhờ hàm lượng axit béo omega-3 dồi dào, bơ trở thành một trong những thực phẩm giúp làm tăng cơ hội mang thai cho chị em. Đậu nành Đậu nành giúp điều hòa các hormone sinh sản và kích thích quá trình rụng trứng, làm tăng khả năng mang thai ở chị em. Nếu đang có ý định sinh con, chị em hãy tăng cường đậu nành vào bữa ăn hàng ngày nhé. Cá hồi Không chỉ với các chị em, mà với cả nam giới, cá hồi là thực phẩm cực tốt giúp cung cấp dưỡng chất cho cơ thể khỏe mạnh đồng thời tăng khả năng mang thai và sinh những em bé khỏe mạnh. Cá hồi giàu axit béo omega-3, canxi, sắt, kẽm, vitamin D… có tác dụng làm tăng lượng máu, thúc đẩy khả năng điều tiết các hormone, làm tăng khả năng sinh sản. Bông cải xanh Bông cải xanh là một trong những thực phẩm giúp tăng khả năng thụ thai mà những chị em đang có ý định sinh con nên ăn thường xuyên hơn. Nhờ nguồn chất sắt, indole-3-carbinol, bông cải xanh giúp làm tăng khả năng thụ thai ở chị em. Bông cải xanh cũng giàu các chất chống oxy hóa, cho chị em hệ miễn dịch khỏe mạnh, tăng khả năng sinh sản. Thịt gà Thịt gà là thực phẩm hữu ích giúp tổng hợp hormone giới tính và cung cấp niacin - một dưỡng chất giúp làm tăng khả năng sinh sản ở cả nam giới và phụ nữ. Thịt gà còn giàu sắt, protein, canxi… là những dưỡng chất mà chị em vẫn được bác sĩ khuyên nên bổ sung trước khi mang thai, trong thai kỳ và cả sau sinh. Chuối Giàu kali, carbohydrate chuối thúc đẩy ham muốn phòng the, đồng thời giúp tăng khả năng sinh sản và hồi phục năng lượng. Nếu đang có ý định mang thai, chị em đừng bỏ qua loại trái cây giàu dưỡng chất này nhé. Hàu Hàu cực giàu kẽm, là dưỡng chất vô cùng quan trọng đối với quá trình thụ thai. Với cả chị em và nam giới, hàu đều có tác dụng làm tăng khả năng sinh sản, giúp cho chuyện yêu thêm thăng hoa. Trái cây giàu vitamin C Các loại trái cây giàu vitamin C như cam, bưởi, kiwi, cherry... giúp chị em có hệ miễn dịch khỏe mạnh, ngăn ngừa viêm nhiễm, tăng khả năng sinh sản. Nếu đang có ý định mang thai, chị em hãy ăn các loại trái cây này thường xuyên nhé. Sữa tươi Giàu dinh dưỡng bậc nhất với nguồn cung cấp canxi, protein, các axit béo omega-3… sữa tươi nguyên chất được xem là một trong những thực phẩm giúp làm tăng khả năng thụ thai ở cả nam giới và phụ nữ. Các chế phẩm từ sữa tươi như sữa chua, phô mai… cũng có tác dụng tương tự. Có ý định sinh con, ngoài việc tăng cường các thực phẩm giúp làm tăng khả năng thụ thai, chị em đừng quên tránh xa một số thực phẩm làm giảm khả năng mang thai như: cà rốt, đu đủ, rau ngót, cà phê, nước dừa tươi… Xem thêm: - Xử lý khi trẻ bị khó ngủ về đêm: http://bitly.ws/zZwS - Nên uống sữa bầu vào tháng thứ mấy: http://bitly.ws/zZwX

Những thực phẩm tăng khả năng thụ thai
7 Các câu trả lời
TapFluencer

thông tin hữu ích

VIP Member

tt hữu ích

Cám ơn ạ

Cám ơn ạ

VIP Member

hay quá ạ

VIP Member

hữu ích