11 ตอบกลับ

ลูกเราก็เป็นค่ะ ตอนสิบกว่าวัน แต่ตาไม่บวมไม่แดงนะคะ ใช้สำลีชุบน้ำต้มสุกเช็ดเช้าเช็ดเย็น เช็ดตอนมีขี้ตาไปเรื่อยๆ ตอนนี้จะครบ2เดือน ขี้ตาหายเกือบหมดแล้วค่ะ แต่ถ้าบวมแดง หรือขี้ตาเขียวมาก ก็พาไปหาหมอค่ะ

ลูกชายคนโตก็เป็นค่ะ..เป็นอยู่เป็นเดือนเลยตอนอายุ10วันคอยเอาสำลีชุบน้ำอุ่นเช็ดเเล้วจะค่อยๆหายไปเองค่ะ...เเต่ถ้ามีอาการบวมเเดงต้องรีบหาหมอนะคะ #ของเราเกิดจากตอนท้องทานเผ็ดมากค่ะคลอดออกมาทำให้ลูกตาเเฉะ

โอ้!!! ไม่กล้ากินเผ็ดเลย😣

ลูกบ้านนี้ก็เป็น ตกใจใากกลัวลูกเป็นตาอักเสบ เลยไปหาหมอ หมอให้ยาหยอดตามาก็ไม่หายแต่ดีขึ้นหน่อยนึง พยายามเช็ดด้วยน้ำต้มสุกค่ะ ตอนนี้ครบเดือนน้องก็หายแล้วค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ น้องได้ 8 วัน มีขี้ตาแฉะ เอาสำลีชุปน้ำต้มสุกแล้วแต่ก็ยังไหลออกมาเรื่อยๆ แต่พยายามนวดกดที่หัวตาให้ลูกบ่อยๆไม่รู้จะหายไหม

ถ้าทำแล้วไม่หาย...ไปหาหมอเด็กครับมียาหยอดตา ปล่อยไว้นานเด๋วตาอักเสบ

ใช้น้ำเกลือที่ใช้ล้างจมูก ชุบสำลีเช็ดได้ค่ะ หากน้องทานนมแม่ แม่ต้องงดต้นหอม หัวหอมก่อนค่ะทำให้ตาลูกแฉะ

เป็นเหมือนกันค่ะ น้องได้ 10 วันแล้วตาแฉะทั้งสองข้างเลย น้ำตาไหล มีขี้ตาตลอดเลยค่ะ เครียดมาก

เป็นเหมือนกันค่ะเช็ดน้ำอุ่นก็ไม่หายพาไปหาหมอได้ยาหยอดตามา3วันหายเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ บ้านนี้เป็น3สัปดาห์ค่ะเช็ดทุกวันก็หายไปเองนะคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ น้องลืมตาแค่ข้างเดียว ตาแฉะ สงสารลูกมาก

VIP Member

เช็ดทุกวันเดียวก็หายค่ะ