26 Các câu trả lời

TapFluencer

Tùy thời tiết thôi mom Bé mình đang tham gia cuộc thi ảnh, nhờ mom ghé link https://community.theasianparent.com/booth/938818?d=android&ct=b&share=true cho bé 1 like giúp mình nhé ❤️. Cảm ơn mom 🥰

Bé nhà e được 1thasng rưỡi rồi ạ, mang bao tay thì thấy bé nắm chặt tay suốt, tháo ra thì bé thả lỏng, nhưng mà sợ bé cào trầy mặt, nên nội bé lại mang vào

Super Mum

Bé mình sinh đc 2 tuần mà m bỏ rồi. Nóng quá, bỏ ra cho thoải mái. M cắt móng tay cản thận cho con , chỉ lúc nào tắm xong hay thấy con lạnh chân tay thì m mới đeo.

Super Mum

Tùy thời tiết và khi ra ngoài thì m bao tay. Còn ko để tự do cho con phát triển cầm nắm và xúc giác. Quan trọng là chân, thóp thở, phổi của con nè

Super Mum

Trời nóng thì tháo ra nhé mom tối mưa hay lạnh thì đeo bao chân cho bé nè mom bé e hồi 2tháng là tháo bao tay bao chân ra r

nóng thì ko nên mang bao tay, để cho bé tăng khả năng cảm nhận xúc giác. m cắt móng cho bé thường xuyên là đc.

Bé nhà mình 20ng là bỏ rồi, cho bạn ây cào mặt mấy ngày là k cào nữa ngay, quan trọng là giữ ấm chân mom ạ

Nóng thế này k cần đeo đâu m. Bé nhà mình k đeo từ ở viện. Bấm móng tay cho bé là ok.

VIP Member

Ngoài 1 tháng là ko cần nữa m. M vệ sinh, cắt móng tay sạch sẽ được rồi

TapFluencer

Hết 1 tháng M nhé. Thực ra phương tây thì họ k cho bé đeo bao tay luôn ấy

Câu hỏi liên quan