13 Các câu trả lời

Bạn nên xem lại cách cho con bú , thứ nhất tháng đầu bé bú ít , nên tốt nhất mình vắt ra trộn cả khoáng và chất béo ở đoạn sữa đầu và sữa cuối . Hai là chia cữ để bé bú vì nhiều khi bú nhiều lần bé chưa đói hẳn , nên bé bú đk tý đầu sữa mẹ mà sữa đầu chủ yếu là nước và khoáng có ít chất béo . Mình tháng đầu phải chịu khó vắt , rồi đổ trộn sau đó cho bé bú . Bé nhà mình tháng đầu 2kg , tháng 2 lên 1,8kg . Còn nếu bạn làm mà bé k tăng thì nên đi khám bác sĩ . K nên bỏ sữa mẹ mà dùng sữa công thức nha

Cảm ơn mom

VIP Member

M cho bé đi khám xem sao. Vì 3m đầu tăng cân mạnh nhất dao động 900-1500g. M xem lại sct hoặc nếu bú mẹ hoàn toàn thì xem chế độ ăn uống. Nếu 2 điều đó k có vấn đề thì m nên đưa bé tới bệnh viện khám

Bé bú mẹ hay bú sct ạ? Nếu mẹ nhiều sữa quá thì vắt bớt sữa đầu ra cho bú sữa cuối nhiều để lên cân tốt Bé mình sinh có 2.7kg thôi. 3tg dc 6.5 kg Mình cho bú mẹ ht. Cách bú như trên

Vậy do hấp thu của bé á. Tuỳ sinh lý mỗi bé nữa. Mình cố gắng thôi chứ biết sao giờ. Nhì con cồ thật sự rất xót. Con gái lớn mình thuộc dạng ăn ko hấp thu mấy nè. 3tuoi mà có 11.5kg hà. Nó ko bệnh là mừng lắm r

lên cân ít nhưng bé có lên là dc mom nhé, đừng quá chú trọng đến cân nặng, ngoài cân nặng thì bé còn phát triển thêm chiều cao, vòng đầu...

Cảm ơn mom an ủi . Thật ra mình viết lên đây là hỏi xem có mom nào trải qua giống mình ko? Chứ làm mẹ thấy ko an tâm thì nên đi bs chứ ở đây mình ko thấy bs nào ở đây để tư vấn cả

VIP Member

Lên cân ít mom ạ. 2 bé nhà m sinh chỉ có 3kg thôi nhưng tháng đầu lên 1,3kg. Tháng 2 lên 1,2kg. Tới tầm 5-6 tháng thì lên có 8-900gram

đưa bé đi khám đi mom ơi. bé mình mỗi tháng lên 500g mình còn xót. nhưng đi khám bs nói ko sao ko bị suy dinh dưỡng

Uh. Xót chứ . Con người ta lên kg hơn còn con mình vậy thương lắm. Nhưng ko đau ốm phát triển bt là vui hơn rồi

mom cho bey đi khám đi ạ.cứ bảo ít nhưng ít vừa thôi.cái này là chậm quá rồi ạ

lên ít quá tốt nhất cho bé đi khám xem sao

bé bú mẹ ạ. nếu ko m bổ sung thêm sữa ct

lúc mang bầu bạn có bị tiểu đường thai kì k

Có mom nhé. Nhưng dc 6 t đi test lại thì ok

Câu hỏi liên quan