Chuyện sưu tầm

Hôm nay tôi ngồi nói chuyện với 1 anh ở cơ quan, vợ anh ấy đang mang bầu 11w. Anh ấy bảo: - Em chửa khoẻ nhỉ, thấy vẫn đi phăm phăm, ăn uống đơn giản, chả ỏng eo như vợ anh gì cả. Tôi bảo: - Được khoảng tháng nay đỡ hơn anh ạ. 3 tháng đầu em sụt 5 cân là anh hiểu đấy nhé. Cứ cái gì bổ béo vào mồm thì mấy phút sau vuốt bụng cho xuôi mà vẫn ọc ra. Nằm xoài 1 chỗ chân gác lên tường nhé. Anh ấy nói: - Vợ anh ấy, việc nhà nó đã không làm, nấu nướng cơm nước cũng không chịu, nấu ra bê tận mồm nó cũng chẳng ăn. Suốt ngày bắt anh làm cái nọ làm cái kia, nửa đêm ré lên bắt anh dậy xoa chân. Mẹ anh bảo nó nghén giả vờ để hành chồng. Tôi ngạc nhiên: - Nghén giả vờ là như nào? Sao mẹ anh biết?? Anh ấy bảo: - Chả biết thì sao. Mẹ anh sinh 4 đứa con rồi chả nhẽ thua nó. Cả cái thế giới này mỗi nó chửa đẻ đâu ? Thấy tôi trầm ngâm, anh ấy lại bảo: - Bà bảo mặc kệ nó, cho nó biết thân biết phận, chiều nhiều lại quen sinh hư. Con mẹ anh đẻ ra (là anh) thì bà cưng bà chiều bà hầu hạ được nhưng nó (con dâu) thì bà thấy chướng mắt lắm. - Thế vợ anh, con dâu bà chửa con chửa cháu nhà khác à ? - Tôi hỏi: - Không phải thế, nhưng mà nó cứ hay giả vờ í. Có phải gầy yếu gì đâu? - Em trải qua rồi em biết, giai đoạn mang thai nhiều phụ nữ may mắn tâm sinh lý, sức khoẻ thay đổi không nhiều nhưng có nhiều người thì sức khoẻ giảm sút nhiều lắm. Chỉ thèm một giấc ngủ say, chỉ thèm 1 bữa ăn ngon miệng. Mang con vào dạ như mang vạ vào thân. Mẹ anh không thương, còn anh thì không hiểu, em thấy tủi thân thay cho vợ anh đó. - Nhưng anh chiều nó có để nó thiếu thốn gì đâu. Biết nó giả vờ nhưng vẫn đáp ứng hết mà. - Anh nghĩ người ta giả vờ thì thái độ của anh với người ta sao thật thà được. Phụ nữ nhạy cảm lắm. - Nhưng mẹ anh cũng chả phải đổ oan cho dâu đâu ! - Đấy. Anh vẫn nghĩ thế cơ mà. Vì đã trải qua nên em nghĩ sau này sẽ phải đối xử tốt và nhường nhịn người phụ nữ cũng giai đoạn bầu bì. Vì họ xứng đáng được như vậy. Mẹ anh đẻ 4 người con mà không đồng cảm được với con dâu chút nào à ? - Toàn các em bênh nhau. Dâu giờ toàn làm mẹ chồng hết rồi chứ ai gọi con dâu nữa. Bà dâu nhé. - Đàn ông các anh. Ông nào cũng ghen ăn ghen ở với vợ. Sợ thua thiệt vợ. Sợ vợ sướng quá hả ??. Thế là anh ấy im lặng bỏ ra chỗ khác. Chả hiểu là thấy tôi nói đúng hay thấy vớ vẩn không thèm nghe nữa. Không muốn nói xấu, nhưng quả thật phụ nữ mình thiệt trăm bề. Phụ nữ phải thương lấy mình trước, phải thương con mình trước. Hãy tận hưởng THIÊN CHỨC ông trời ban cho chúng ta một cách hạnh phúc và tự hào. Đừng để cảm xúc của mình dựa dẫm vào ai. Còn đàn ông, bớt vô tâm ích kỉ một chút nhé, hãy thương lấy người phụ nữ ở cạnh mình, đang mang đứa con của mình...

Chuyện sưu tầm
9 Các câu trả lời
TapFluencer

h

Post reply image