17 Các câu trả lời

VIP Member

nếu uống meiji ổn rồi thì không nên đổi sữa m nhé. Mh thấy nhiều người cho uống colosbaby rồi, sữa này ngọt lắm luôn, bé nào cũng tăng cân cả nhưng sau đổi sữa khác thì không bé nào hợp tác, vì trên thị trường bây giờ chưa có loại nào ngọt hơn colosbaby đâu. Mh nghĩ ngọt và kiểu tăng cân vậy là ko tốt, vì có thể là tăng cân do tích mỡ, tích nước sẽ dẫn đến bé yếu hệ vận động. Trước mình có tìm hiểu mà không dám dùng

dạ tv không ạ

VIP Member

Meji dùng ổn thì không nên đổi sữa nè mom. Nan mình thấy nhiều bé dùng cũng ok nè còn colosbaby thì ngọt, bé nào ưa ngọt sẽ chịu nè nhưng vẫn quan trọng là bé có hấp thu hay không thôi

VIP Member

bé đang bú meiji ổn thì k cần đổi đâu m. nan thì mình thấy bé mình dùng ok á, còn tăng cân hay k còn tùy khả năng hấp thụ của bé nữa m. chỗ mình Nan 1 lớn là 420k, Nan 2 lớn là 400k á

e cảm ơn ạ

Super Mum

bé dùng meji ổn thì k nên đổi nhap mom đổi sữa nhiều k tốt đâu còn Nan thì dùng k bị bón, nhưng tăng cân thì mỗi bé mỗi khác, đó vào sự hấp thụ của bé

VIP Member

Bé dùng meiji hợp sữa, ổn định thì m cũng k nên đổi sữa lrj. Còn dùng Nan thì tốt cho hệ tiêu hóa tránh táo bón, tiêu chảy.

VIP Member

Hihi cái này phải cho bé thử mới biết được tuỳ theo cơ địa từng bé nữa mom ạ không bé nào giống bé nào đâu

mùnh thấy 2 dòng sữa đó tương đương nhau về chất và giá cả . con nhà mình đã dùng và cả 2 đều ok.

TapFluencer

Bạn mình đổi từ Meiji qua Nan thấy ổn, bé vẫn tăng cân, và nhất là giá thì phải chăng hơn meiji

Nếu Meiji ổn thì ko nên đổi Mom ạ. Chứ tìm sữa thik hợp cho bé khó ak Mom

nếu sữa Meiji mom thấy ổn thì không nên đổi sữa khác đâu mom