tâm sự 1 chút ạ

Em hiện mang thai được 20 tuần, em và chồng yêu xa cũng 6, 7 năm mới về một nhà. Em về nhà đẻ cũng gần 1 tháng nay rồi vì mẹ em mới đi mổ về. Hôm nay em và chồng có nt nói chuyện thì chồng em bảo tuần sau sang đón em về, anh ý bảo chơi đi không tết bụng to không về được. Nhưng e sốt ruột anh ý ở nhà tối về mệt 1 mình không ai nấu cơm, sợ lại ăn linh tinh. Mà e và gd chồng cũng bàn qua lại việc đẻ nhà nội hay nhà ngoại. Vì ba mẹ chồng e bận công việc nên không chăm e đẻ được, cuối cùng e quyết định để mẹ e lên chăm e và con một tháng, dự sinh của e là đầu tháng 3, mẹ chồng e cuối tháng 5 mới được nghỉ, mẹ e lên được một tháng nghĩa là tháng 4 và tháng 5 e tự chăm con 1 mình. Em muốn đầy tháng con thì cho về ngoại ở. Nhưng chồng e không đồng ý vì xa xôi, sợ con nhỏ. Em hiểu anh ấy lo cho con và e nhưng anh nói khó nghe quá. Em chỉ đùa anh giữ thì ở nhà mà chăm, thế là anh bảo muốn ở nhà thì ở luôn đi. Không muốn mẹ anh ấy chăm thì bảo một câu. Trong khi e chẳng nói j động đến. Em buồn phát khóc các mẹ ạ. Lần đầu e làm mẹ nên lo lắm. Các mẹ có cho e lời khuyên được không ?

16 Các câu trả lời
TapFluencer

Cố gắng vì con thôi mom