100 ตอบกลับ

แนะนำให้ซักก่อนค่ะ เสื้อผ้าที่เราซื้อมาไม่ได้สะอาดอย่างที่คิดนะคะ ตัดเย็บ รีดพับลงถุง ไม่ได้ผ่านการซักนะคะ มือใครต่อมือใครก็ไม่รู้ดีไม่ดีเท้าด้วย เพื่ออนามัยของลูกน้อยซักเถอะค่ะ😊😊😊😊

สิ่งของเสื้อผ้าที่ซื้อมาใหม่ ต้องทำความสะอาดก่อนใช้กับเด็กทุกครั้งค่ะ เช่นเสื้อผ้า ฝุ่นเยอะอาจจะทำให้ผิวหนังน้องแพ้ได้ และอาจจะเกิดภูมิแพ้ทางเดินหายใจได้ค่ะ

ของเด็กอ่อน ไม่ว่าจะ f ออนไลน์ หรือซื้อตามห้างของทุกอย่างต้องซักค่ะ แต่จะซักกี่รอบอันนั้นแล้วแต่บ้านเลยค่ะ #ซักล่วงหน้า 1 เดือน ค่ะ หรือแล้วแต่แม่สะดวก.

ซักคะ ถ้ายิ่งเป็นแข็งๆอย่างผ้าอ้อมแล้ว แนะนํา​ให้​แซ่ผ้าในน้ำร้อนและน้ำยาซักผ้าเด็ก​ทิ้งไว้เลย ทำไปจนกว่าผ้านิ่มตามที่ต้องการ คะ

ตายแล้ววว ขี้มือ ขี้ทีน ใครบ้างก็ไม่รู้ค่ะ คนขาย คนแพคของ ไอ จาม น้ำลาย ฝุ่น จะให้ลูกใส่เลยแบบนั้นไม่ได้ค่า 😨 ควรซักก่อนนะคะ

ซักจ้า ผิวน้องบอบบางเดี๋ยวน้องระคายผิวนะคะ ซักแล้วปรับผ้านุ่มด้วยยิ่งดีคะ ตากในที่แดดจัดๆเพื่อฆ่าเชื้อโรคด้วยเนาะ

ไม่ว่าจะเสื้อผ้าเด็ก หรือผู้ใหญ่ ต้องซักก่อนใส่เสมอนะคะ นอกจากนี้ ผ้าแบบอื่น ผ้าปู ผ้าเช็ดตัว ผ้าห่ม ด้วยเช่นกันจ้า

ซักแล้วลวกน้ำร้อนค่อยตากจร้า ไม่ใช่กลัวไม่สะอาดหรอกค่ะ เนื้อผ้ามันแข็ง กลัวจะเคืองเด็กเหงือก555

ขิงทุกอย่างของเจ้าตัวเบ็กต้องซักก่อนใช้ให้หมดจ้า ใช้น้ำยาซักผ้าเด็กน๊า ร้องตะได้ไม่แพ้

VIP Member

ซักค่ะ ตากแดดให้แห้งแล้วรีดอีกรอบไล่ความชื้นค่ะ แล้วเก็บเข้าตู้อย่าให้โดนฝุ่นค่ะ