8 Các câu trả lời

Đừng đè ra, đừng ép con. Ăn dặm mà, hoan hỉ ăn. Có thể cho ăn trước bú xem sau. 7thqng cho bóc rau củ hầm dc rồi. Đổi hunhf thức, ko đút nữa, để tự bóc ăn. Tập ăn thô sớm đỡ hóc hơn muộn đó Lên mang hịc sơ cứu khi bé hóc để xử lý

sao mom cho ăn trễ vậy. 6 tháng cho ăn là được rồi. mình đi làm nên gần 6 tháng là mình cho ăn luôn. từ ít tới nhiều từ loãng tới đặc. giờ bé sợ ăn r thì mom ngưng vài ngày đi r cho bé ăn lại xem sao

k phải mom bé mình hiện giờ là 7 tháng á. chứ bắt đầu cho ăn là gần 6 tháng mới đầu thì còn chịu ăn mấy ngày nay cho ăn cứ khóc la k bt nguyên nhân j mà mình đang định chuyển qua cháo mà cho ăn thử mấy lần rồi bé k hợp tác

Mấy tháng đầu ăn dặm nên bé ăn ít lắm mom đừng ép thời điểm này chủ yếu là bé uống sữa ăn dặm để bé tập làm quen vs các kĩ năng mới thôi, mom đừng quá qtrong chx ăn của con

bé nhà e cũng vậy nhưng khoảng 8tháng trở lên là ăn lia lịa 🤣 giờ thấy ai ăn j cũng đòi ăn hết á.. bé đang giai đoạn tập ăn nên c đừng ép quá c để bé từ từ làm quen nha c

VIP Member

Cũng có thể giai đoạn mọc răng nên biếng, hoặc tính bé cũng ăn ít Cắt sữa, để bé biết cảm giác đói thì bé chịu ăn. Đừng ép, bé sợ bé càng biếng ăn.

VIP Member

mom để con đói hẳn r cho ăn hoặc bé có thể đang bị vấn đề về tiêu hoá như đầy bụng chẳng hạn nên cho ăn theo nhu cầu của con mom sf

nhìu khi bé mọc răn nên vậy. m đừng ép. em biến ăn

VIP Member

Mới tập ăn bé ăn vài thìa là đc rồi mom

k phải mới mom ơi mình tập ăn cho bé được hơn tháng rồi .mà mấy nay thấy lười ăn