17 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้คลอดลูกตอน41วีคคะ นอนรอคลอดหัวใจเกิดเต้นผิดจังหวะ ตอนแรกกะจะคลอดเอง หมอดูอาการแล้วไม่ไหว เลยตัดสินใจผ่าเลยคะ ระหว่างที่ผ่าหัวใจแม่หยุดเต้นไป4ครั้งคะ อยู่ICUมา2คืนเต็มๆเลยคะ ตอนที่นอนอยู่ไม่ได้เจอหน้าลูกเลยคะ แต่ลูกปลอดภัยดีคะ แต่แม่เกือบไม่รอด เป็นประสบการณ์ที่จะจดจำไปตลอดคะ

คล้ายเราเลยค่ะ เรากำหนดคลอด 5 ม.ค. ค่ะ แต่เมื่อวันศุกร์เราหัวใจเต้นผิดจังหวะหมอให้นอนห้อง icu 1 คืนและนัดเราอีกครั้งเมื่อวานนี้และได้ฟังหัวใจลูกเต้นปรากฎว่าทุกครั้งที่ท้องแข็งหัวใจลูกเต้นอ่อนลง หมอเลยให้ผ่าคลอดวันนี้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้วันที่19หมอให้มานอนรอคลอดค่ะหมอนัดผ่าวันที่20กันยาแต่วันที่19ปากมดลูกเปิด2เซนหมอเลยบอกงดน้ำงดอาหาร8ชม. พอมาประมารเที่ยงๆหมอบอกจะผ่าให้วันที่19นั้นเลยค่ะ พอ4โมงเย็นพยาบาลก็มาใส่สายฉี่ให้ค่ะ แล้วก็เข็นเราเข้าห้องคลอดค่ะ อยากบอกว่าลูกออกมาตอนไหนไหมรู้5555

ไม่เจ็บเลยค่ะตอนผ่า จะเหมือนมีคนมาขย่มตัวแพพเดียวแต่หลังคลอดก็เจ็บนะคะพอหมดฤทธิ์ยาชา แต่4วันออกจากรพ. ก็หัดเดินวันที่3ก่อนออกจากโรงพยาบาล พยาบาลดูแลดีมากค่ะ

ปวดท้องก่อนถึงวันนึดผ้าคลอดเลยโดนวางยาสลบตื่นมาอีกทีก็ยังปวดเหมือนจะคลอดยุแต่ท้องยุบหมองดน้ำงดอาหาร 24 ชม.ต้องลุกเดินให้ได้เร็วที่สุด

VIP Member

https://m.pantip.com/topic/39224536? ยาวเลยนะคะ 😁

VIP Member

ตามค่ะ

.