8 ตอบกลับ

บ้านนี้ น้อง กินนอน ทึกๆ2-3ช.ม เลยค่ะ น้อง ดูดเยอะ แบบได้ยินเสียงกลืนนม ในลำคอเลย บางครั้งดูด นาน 5นาที เลยทดึงหัวนมแรงด่วยค่ะ ตอนนี้น้อง 1ด 2วันค่ะ แต่ น้องกํตัวเเล้ก แต่ค่อนข้าง จะ หนักเวลา อึ้มกินนม รั้สึกได้เลย

บ้านนี้1เดือน1วันน้องกินนมเก่งจนนมที่สต๊อกไว้หมดเกลี้ยงค่ะ ตอนนี้ปั้มไม่ค่อยทัน น้องตื่นมากินทุก2-3ชั่วโมง ค่ะ บางทีเเค่ชั่วโมงกว่าก็ตื่นมากินเเต่กินน้อยค่ะเค้าหลับต่อ😅

ดู น้องก็จ้ำม้ำดีนะค่ะ มื้อนึง น้องกินนม กี่ออนซ์ ค่ะ ถึง 3ออนซ์ไหมค่ะ

แต่ถ้าน้องไม่ได้นเำหนักลดลง แม่ไม่ต้องกังวลค่ะ

เด็กช่วงนี้จะนอนเป็นส่วนใหญ่ ต้องค่อยปลุกเอา

แม่ ต้อง คอยทเขี่ยๆที่แก้ม ค่ะ ให้ลุกดูดิ

ลูกบ้านนี้ไม่เคยปลุกค่ะนางตื่นเอง

เราปล่อยนอนค่ะ