10 ตอบกลับ

เรา 9+3 ค่ะ เราหน้าอกขยายและรู้สึกเจ็บหน่อยๆ ตั้งแต่ยังไม่ตรวจการตั้งครรภ์เลยค่ะ ตอนนี้หลังกินข้าวเช้าเสร็จจะพะอืดพะอมแต่ไม่อ้วกนะคะ

ยังเล็กมากเลยค่ะ รอสัก 16 สัปดาห์ขึ้นไปถึงจะเริ่มรู้สึกว่ามีอะไรในท้องนะคะ

9วีคยังไม่รู้สึกและยังไม่เห็นเรื่องเปลี่ยนแปลงเท่าไหร่หรอกจ้า

น้องยังตัวเล็กมากๆเลยค่ะ ส่วนมากจะเป็นอาการแพ้ท้องมากกว่า

ยังไม่รู้สึกอะไรหรอกค่ะ บ้านนี้ทำงานจนรู้ตอน12วีคว่าท้อง

VIP Member

ปกติคะจะรู้สึกตัวก็ตอนท้องใหญ่ๆตอนนั้นจะอึดอัดเลยคะ

จะรู้สึกได้เมื่อเด็กดิ้นประมาณ 16 วีคขึ้นไปค่ะ

บ้านนี้27+4W ยังเผลอวิ่งเผลอกระโดดอยู่เลยค่ะ

16-19w. เดี๋ยวน้องก็ตอดค่ะ

เล็กไปคะ