10 ตอบกลับ

VIP Member

ของเราก็ใกล้ 8 เดือนแล้ว น้ำหนักขึ้นเดือนละ 1 โล ลูกเราจะดิ้นตอนเช้าจรดค่ำตลอดเลยคะ ช่วงนี้ตอนนอนน้องไม่ค่อยกวนแล้ว เราลูบท้องบอกลูกตลอดว่า นอนกับแม่นะลูก น้องก็ไม่กวน แต่จะมีบ้างนิดหน่อย (เรายอมให้น้องกวนตอนทำงานเยอะๆ แทนคะ) ส่วนเรื่องเบาหวานเรากินน้ำตาลทดสอบแล้ว แต่ค่าน้ำตาลไม่ขึ้น หมอบอกว่าน้ำตาลของเราเกิดจากรกของน้องที่ผลิตออกมา หมอบอกว่าพอคลอดน้ำตาลเราจะหาย ส่วนน้องแข็งแรงดีตามพัฒนาการคะ เราเลยไม่ต้องฉีดอินซูลินคะ

ดีใจกับคุณแม่ด้วยจ้า น้ำหนักแม่และลูกดีจัง บ้านนี้ 32+1 วีค น้ำหนักลูก ตอน 31 วีค แค่ 1340 กรัมเอง หมอให้เวลา 1 เดือนเพิ่มน้ำหนักลูกให้ได้ 1 กก. น้ำหนักแม่ขึ้น 1 กก.เอง แต่ลูกดิ้นเก่งดีค่ะ ต้องคุมน้ำตาลและเพิ่มอาหาร เป็นอะไรที่ยากม๊ากกกก อีกนิดเดียวก็จะได้เจอหน้ากันแล้วเนอะ

ก็มันอยากเนาะแม่😂

บ้านนี้38วีค2วันน้ำลูกแค่2โล4แต่ดิ้นเก่งเหมือนกันเลยค่ะ.ถ้าดิ้นเก่งแบบนี้ถือว่าแข็งแรงไหมค้ะ

แข็งแรงมากๆๆๆจ้าระวังซน😆😆😆

น้ำหนักดีจังเลยค่ะ บ้านนี้ตอนไปซาวครั้งก่อน 31+1 หนักแค่ 1,746 กรัมเองค่ะ

เน้น นม/ไข่/กล้วย/เนื้อสัตว์/พักผ่อนเยอะๆบ้านนี้นอนกลางวันด้วยค่ะ✌😊

แม่ทำยังไงคะเนี่ยน้ำหนักขึ้นแค่4โลเอง บ้านนี้28w6โลแล้วค่าาา

ก่อนนี้แม่คุมอาหารค่ะ แม่ทานคลีนเลย มีภาวะเบาหวานด้วยเลยทานได้ไม่เยอะจ้า แต่อิ่มทุกมื้อค่ะ เบือกๆทานหน่อย ตอนนี้35วีคแล้ว😊

32วีค4วันยังไม่รู้น้ำหนักเลยค่ะแต่ลูกดิ้นดีมาก

ดิ้นจุกเลยค่า

32วัน5วันเหมือนกันเลยค่ะ ลูกดิ้นแรงมาก

นอนๆอยู่เคลิ้มๆจะหลับสะหน่อย/เพราะตื่นมาฉี่ กำลังเคลิ้มๆ ตึ๊ง!!!! แหม๋แม่ร้องอูย😂😂😂

ได้ผู้หญิงแน่เรยใช่ไมค่ะ

ชายจ้า😄

บ้านนี้34วิกหนัก2600เลยคะ

😊😊😊

ฉีดทำไมค่ะแม่

น้ำตาลไม่ลงค่ะ พอท้องแก่เริ่มดื้อค่ะ