118 ตอบกลับ

ขนาดของท้องและน้ำหนักตัวของแม่ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการเจริญเติบโตและความแข็งแรงของทารกในครรภ์ค่ะ ถ้าซาวด์ดูแล้วหมอไม่ได้ว่าอะไรเรื่องขนาดหรือนน.ตัวลูก ก็ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะะะ

34+3w ท้องไม่ใหญ่ค่ะแม่ ไปซาวมา เมื่อวานซืน น้องหนัก 2487g หมอบอกลูกตัวใหญ่ดี ไม่ต้องกังวลเรื่องขนาดท้องหรอกค่ะ

โฟกัสตรงที่น้ำหนักลูกดีกว่า ท้องจะเล็กหรือใหญ่ไม่สำคัญจอแค่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์พอ

ท้อง7เดือนค่ะแม่ ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ แม่เป็นคนตัวใหญ่เป็นคนอ้วนอยู่แล้วด้วยค่ะ

ของเราสัปดาห์หน้าก็ 8 เดือนแล้วค่ะ ท้องเล็กกว่าแม่อีก แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ดีค่ะ

เหมือนบ้านนี้เบยค่ะแม่ ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้เจ็ดเดือนเหมือนกันค่ะ ใหญ่ไหมไม่รู้ แต่ที่รู้คือแตกแล้วจ้ะแม่ ร้าวววว

7เดือนท้องเล็กเหมือนกันจ้า...ปกติแม่เป็นคนอ้วนด้วยแยกไม่ออกเลยไหนท้องไหนพุง

จะเข้า 8 เดือนเต็มล่ะค่ะ ท้องเล็กด้วย แต่น้ำหนักน้องจะ 2 โล กว่า แล้วค่ะ

VIP Member

ท้องไม่เล็กแล้วน่ะค่ะ บ้านนี้ก็ประมานนี้เลยจ้า ลูกดิ้นเก่งไหมค่ะแม่

ดิ้นเก่งค่ะดิ้นตลอดเวลาเลยค่ะแม่

ไม่เล็กนะคะบ้านนี้เล็กกว่านี้อีกค่ะมีคนแซวเหมือนคนท้อง4เดือน