6 ตอบกลับ

ท้องใหญ่คือแบบ ปวดนู้นปวดนี่มากเลยนะคะ เราท้องแรกชิวๆเพราะท้องเล็ก ตอนนี้ท้อง2แล้ใหญ่มากเดินลำบากมาก ลุกนั่งก็แทบไม่ไหวเลยจ้า

ท้องเล็กท้องใหญ่ไม่ได้สำคัญอะไรนะคะ เราคนหนึ่งนะ ไม่อยากท้องใหญ่ กลัวมีปัญหาหลังคลอด กว่ามดลูกจะเข้าอู่ ไหนจะลดสัดส่วนยากอีก

ของเรา29week5day หมอบอกขนาดหน้าท้องเล็กกว่าปกติ2เซน แต่น้ำหนักน้องตามเกมส์ดี☺️

จิงๆท้องแม่ก็ไม่เล็กนะคะ ท้องใหญ่มากก็ไม่ดีนะแม่มันจะทำไรลำบากด้วย🤣

แบบนี้ไม่เล็กแล้วค่ะ

ถ้าเห็นจริงๆเล็กกว่าในรูปอีกค่ะ

ไม่เล็กนะคะแม่