8 ตอบกลับ

เราตรวจเองที่บ้านวันที่18ก.ค ค่ะไปหาคุณหมอวันที่19ก.ค หมอซาวดูบอก ว่าได้5wหมอพบแต่ถุงการตั้งครรภ์กับถุงไข่แดงคะไม่พบตัวน้อง หมอเลยนัดอีก3อาทิตย์คะ รอน้องก่อนนะคะแม่ บ้านนี้ก็รอเหมือนกันคะ

คุณหมออาจจะนับผิดหรือคาดเคลื่อนนะคะ ตั้งแต่่วันไปฝาก คุณหมอบอกจะ3เดือน พอไป ซาวดู เมื่อวานน้องจะ2เดือนเต็มอีก2วัน บ้านนี้ก็ใจหายกลัวมากๆว่าจะท้องลมคุณแม่ใจๆเย็นรอหมอนัดอีกทีนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

บ้านนี้ไปซาวมาวันนี้ตอน8วีค4วันน่ะค่ะ คุณแม่ลองใจเย็นๆไปซาวดูอีกทีตอน8วีคใกล้จะ9วีคดูอีกทีที่คลีนิคน่ะค่ะ

บ้านนี้ฝากครรภ์ช้าค่ะ 3-4เดือนแล้วเพิ่งรู้ว่าท้อง

บ้านนี้เจอ 8w ค่ะ เพิ่งทราบว่าท้องตอนนั้นพอดี

ซาวทางช่องคลอด5สัปดาห์ก็เจอเเล้วนะคะ

8สัปดาห์ขึ้นไปค่ะ คุณแม่ใจเย็นๆนะคะ

บางคนก็ 8-12 สัปดาห์ขึ้นไปค่ะ

7w6d ค่ะ

บ้านนี้เริ่มใจไม่ดีแล้วค่ะ