15 ตอบกลับ

VIP Member

ท้องเล็กไม่เล็กไม่สำคัญนะคะ สำคัญที่น้ำหนักลูกมากกว่าค่ะ ถ้าน้ำหนักลูกดีก็ดี เเต่ขนาดหน้าท้องไม่เกี่ยวนะคะแม่

TapFluencer

ไม่เล็กจ้า ปกติท้องแรกท้องจะเริ่มออกหลัง6เดือนขึ้นไป แต่ของคุณแม่ท้องถือว่าออกพอสมควรแล้วค่ะ ไม่เล็ก

มีแต่คนทักว่าเล็ก เพราะชอบใส่เสื้อตัวใหญ่ออกจากบ้านค่ะ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

Super Mum

โฟกัสที่น้ำหนักลูกให้ตามเกณฑ์ก็พอค่ะ ไม่ต้องกังวลเรื่องขนาดท้องนะคะ ถ้าหมอไม่ทักไม่ต้องกังวลเลยค่ะ

เน้นที่อาหารหลักด้วยจะดีนะคะ

ที่บ้าน 7 เดือน / กำหนด4 กุมภา ท้องแรกส่วนตัวยังคิดว่าเล็กอยู่เลยค่ะสำหรับเรา 😅แต่น้ำหนักน้องตาม เกรน

ของเราก็6เดือนค่ะ กำหนด9กุมภาค่ะ ท้องยังไม่ใหญ่เท่านี้เลย เเอบนอยเหมือนกันคนชอบทักว่าท้องเล็ก😅

ท้องแรกเหมือนกันจ้า ทีม5กุมพาเหมือนท้องไม่ค่อยออกแต่แม่เดินลำบากมากจ้า ☺️☺️

ถ้าลูกน้ำหนักคามเกณฑ์ ไม่เป็นไรค่ะแม่ ท้องเล็ก แต่ลูกตัวโตก็มีค่ะ

ของเราท้องที่2ยังเล็กกว่านี้เลย 6เดือนแล้วเหมื่อนกัน

ของเราเล็กกว่าแม่อีกจ้า ท้องแรกเหมือนกัน 10กุมพา66