13 ตอบกลับ

ถ้าแม่อยากให้ลูกจ้ำม่ำ ตัวแม่บำรุงดีๆและกินนมด้วยน้องจ้ำม่ำแน่นอน ตอนเราเลี้ยงลูกเองช่วง 3-5น้องจ้ำม่ำมากเพราะเรากินนมทุกวันคะ

ของเราตอน 6 เดือน หนัก 6.7 เองค่ะ หมอก็ไม่ได้บอกว่าตกเกณฑ์ด้วย เอาน้ำหนักลูกมาลงในสมุดสีชมพูตลอด ก็ตามเกณฑ์อยุ่นะคะ

ตอนคลอดเท่าไหรค่ะ ต้องดูตอนคลอดค่ะ บ้านนี้ตอนคลอด3010กรัม ตอนนี้4เดือน5545เองค่ะ

เดี๋ยวกินข้าวน้องก็จะอ้วนเองค่ะแม่ ตัวเล็กแต่แข็งแรงก็พอแล้วค่ะ

6เดือนกำลังจะ7เดือนค่ะ น้ำหนัก6.8 นมแม่ล้วน หมอบอกตามเกณฑ์ค่ะ

บ้านนี้ 24 มกรานี้ก็ 3 เดือนแล้วค่ะ นน. 6.8โลแล้วจ้า

ลูกเรา7 เดือนครึ่ง แค่ 7 โลเองค่ะ นมแม่ล้วน

บ้านนี้นมแม่100%%%%%%%%4เดือน23วัน9โลครับ

Super Mum

เริ่มอาหารเสริม เดี๋ยวก็เพิ่มค่ะ

ไม่ตกนะค่ะ. ดูในสมุดสีชมพูนะ