55 ตอบกลับ

เรา7เดือนวันนี้ แต่ถ้านับเป็นวีคก็28วีค หมอบอกว่าถ้านับเดือนเท่ากับจะคลอดตอน10เดือน คือเฉลี่ยเดือนนึง4วีค กำหนดคลอด5มิถุนายน

5เดือนกำหนดคลอดประมาณกรกฎานะคะแม่อายุครรภ์เท่าบ้านนี้เลยค่ะ ส่วนท้องไม่เล็กนะคะปกติค่ะ

7เดือนกำหนดคลอด22พฤษภาคมจ้า แม่จำเดือนผิดหรือป่าวค่ะทำไมคลอดเร็วจังพึ่ง5เดือน😂

กเอปกตินะคะบ้านนี้9เดือนท้องไหญ่กว่านี้หน่อยนึงนนลูกตามเกณคะใม่ต้องกังวลคะ

คุณแม่นับผิดหรือเปล่าค่ะ5เดือนหน้าจะ ก.ค..ถ้า พ.คตอนนี้หน้าจะ7เดือนแล้วนะค่ะ

กำหนดผิดรึป่าวค่ะ บ้านนี้ 26w5d กำหนดมิ.ย. นี้แม่แค่5เดือน จะคลอดก่อนเราเลยหลอ

เราก็ว่าอย่างงั้นแหละ

นี่ก็อัลตร้าซาวด์4เดือนกำหนดคลอดกรกฎาคมจ้า คุณแม่ต้องถามคุณหมอนะค่ะ

อ่อ อ่านผิดคิดว่าพค. ^^ ไม่เล็กนะคะเราว่าปกติ

7เดือนกว่า คลอดพฤษภาค่ะ แม่น่าจะพิมผิดมั้ย หรือเข้าใจอะไรผิด

5เดือนไม่น่าใช่พฤษภานะแม่ ทางนี้6เดือนยังนัดคลอดมิถุนาเลยค่ะ

VIP Member

ไม่น่าจะ5เดือนมั้งคะ ของเรา4เดือนครึ่งหมอกำหนดคลอดสิงหาคม