108 ตอบกลับ

ถือว่าใหญ่อยู่นะค่ะบ้านนี้ท้อง​ 6​ เดือน​กว่ายังไม่มีใครดูออกเลยว่าท้อง​ ถ้าไม่ใส่ชุดคลุมท้อง​ไม่มีใครรู้เลย

ใหญ่คะ แต่ทั้งนี้ขึ้นแต่กับแต่ละท่าน อย่ากังวลใจนะคะ หลักๆ เน้นที่นนตัวน้อง และน้ำหนักคุณแม่ให้อยู่ในเกณฑ์

ปกติค่ะ แม่อย่าเปรียบเทียบกับคนอื่น แต่ละคนไม่เหมือนกันจ้า ถ้าหมอบอกว่าปกติก็ไม่ต้องเครียดค่ะ

ตอนนี้ 36w กว่าๆ เล็กกว่านี้หน่อยค่ะ น้องหนัก 3,000 กรัมแล้ว ขนาดท้องไม่สำคัญเท่าน้องโตตามเกณฑ์ค่ะ

ใหญ่ค่ะ บ้านนี้ 7 เดือนครึ่ง แม่เป็นคนอ้วนท้องหนายุแล้ว ถ้าไม่บอกไม่มีใครรู้ว่าท้อง 😂

ของเราก็ประมาณนี้ค่ะ เรามีเนื้องอกเป็นเพื่อนลูกด้วยค่ะ เลยใหญ่พอๆกับท้องแฝด 😬

สู้ๆนะคะ✌

บ้านนี้4เดือนเอง..ท้องใหญ่มากค่ะ เหมือนคน7-8เดือนค่ะ มีแต่คนทักว่าท้องใหญ่จัง

ไม่เล็กนะคะ บ้านนี้เเปดเดือนเท่านี้เองจ้า น้ำหนักลูกก็ตามเกณฑ์ปกติจ้า

ใหญ่ค่ะแม่ บ้านนี้5เดือนละ ยังใม่ออกเรย แต่รุ้สึกว่าน้องดิ้นแร้ว

VIP Member

5เดือนเหมือนกันเลย จากนน.47 ขึ้นมา 52 แล้ว ตัวอีเเม่ยังผอมอยู่เลย 😂😂

บ้านนี้ก่อนท้อง52 ตอนนี้60แล้วค่ะ😂