383 ตอบกลับ

7 เดือน เล็กเหมือนกันค่ะ แต่หมอบอกน้ำหนักลูกอยู่ในเกณฑ์เลยไม่ค่อยอะไร 😅 แต่ก็พยายามกินเยอะๆนะคะ

ไม่เล็กจ้า ไม่อยากให้กังวลมากนะคะ โฟกัสน้ำหนักลูกค่ะ ถ้าน้อยหรือผิดปกติคุณหมอจะบอกเองสู้ๆค่ะ

ไม่เล็กหรอกค่ะ บ้านนี้ ท้อง5เดือน เหมือนไม่ได้ท้องค่ะ มองไม่เห็น แต่จะรู้สึกถึงลูกดิ้นเบาๆค่ะ

ของเราก็มีแต่คนบอกว่าท้องเล็ก. แต่หมอ ซาว น้ำหนักลูกเกินเกณฑ์ แต่ไม่เยอะมากค่ะ 26 week แล้วค่ะ

ตอน5เดือนหนูก็เท่านี้เเหละค่ะ เขาเรียกคนหนังท้องบางท้องจะไม่ค่อยใหญ่อย่ากังวลนะคะ

ค่ะเเม่

เราน้องแฝด5เดือนค่ะ เราก็คิดว่าท้องเล็ก แต่หมอบอกน้องปกติเราก็ไม่คิดมากค่ะ

23wบ้านนี้ก็เล็กค่ะ ดูไม่ค่อยออกเพราะว่าแม่อ้วนอยู่แล้ว แต่คุณหมอบอกว่าน้องตัวใหญ่

5 เดือนค่ะ แต่ปัจจุบัน 8 เดือน ท้องโตและขนาดใหญ่แบบตกใจมาก คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะค่ะ

5เดือนคะแม่ ไม่เล็กนะคะ ปกติคะแม่ จะใหญ่อีกทีน่าจะ7เดือนคะ แร้วจะใหญ่เร็วมากคะ

5เดือนค่ะบางคนทักว่าท้องเล็ก แต่ไปอัลตาซาวด์มาหมอบอกว่า น้ำหนักตามเกนดีค่ะ