802 ตอบกลับ

บ้านนี้ ก่อนท้อง 49 หลังท้องแพ้หนักค่ะ เหลือ42 ตอนนี้23 weekแล้วหนัก45เองค่ะ แต่หมอบอกว่า น้องโตตามเกณฑ์ดี คือกังวลมากเหมือนกันค่ะ

ของเรา5เดือนกว่าขึ้นมาแค่ 4โลเองค่ะ แต่หมอบอกลูกในท้องน้ำหนักตามเกณฑ์นะคะ ถ้าลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ก็ไม่น่าจะเป็นอะไรนะคะ

บ้านนี้ตอน5เดือนไม่กระดิกเลยค่ะ น้ำหนักคงที่มาก แต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ จนมาเข้า 7 เดือน พุ่งมา 10 โลเลยค่ะ งงมาก พุ่งตาแตก🤣🤣

ก่อนท้องแม่บ้านนี้หนัก42 พอรู้ว่าท้องก็น้ำหนักลงเหลือ40แพ้ท้องน้อยมากๆ ปัจจุบัน4เดือนแล้วแม่พึ่งจะขึ้นมา42เท่าก่อนท้องเอง

ตอนนี้5เดือนกว่าแล้วก่อนท้องหนักแค่39เอง ตอนนี้45.5 แล้ว ขึ้น6โล แต่หมอบอกว่าเรายังทำหนักน้อย จะให้เราหนัก60 .70 มันเป็นไปไม่ได้

เรา ท้อง 6 เดือนขึ้นมาแค่ 3 โล คะ แพ้ท้องอยู่ 4 เดือน แต่หมอบอกว่าลูกเราน้ำหนักมาตรฐาน โอเคเลย ขอแค่ลูกแข็งแรงตามเกณฑ์ก็พอคะ

VIP Member

เคยถามหมอ หมอแนะนำว่าตลอดการตั้งครรภ์น้ำหนักขึ้นได้ไม่เกิน10โล ถ้าเกณฑ์ที่ดี6.6โลค่ะ บางทีหนักที่แม่แต่ไม่ลงลูกก็มีนะคะ

เราตอนนี้ 8เดือนกว่า น้ำหนักขึ้นมา 8 โลค่ะ คุณแม่ 5เดือน 7โล ไม่น้อยค่ะ แต่ให้ดูน้ำหนักลูกเป็นหลักนะคะ ว่าน้องโตตามเกณฑ์ไหม

TapFluencer

บ้านนี้5เดือนเหมือนกันค่ะ น้ำหนักขึ้นมา 11 กิโล แถมน้ำหนักลูกเกินเกณฑ์ คุณหมอบอกว่าให้ควบคุมน้ำหนักไม่งั้นจะคลอดลำบาก😂

เราก็ 5 เดือน นน. ขึ้นมา 8โล ขอแค่ ไม่มีภาวะของเบาหวาน ก็สบายใจแล้วค่ะแม่ เพราะซาวด์ทุกเดือน หมอบอก เด็กน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ