802 ตอบกลับ

เรา4เดือนน้ำหนักขึ้น2-3โล คุณหมอบ่น ให้ยาเจริญอาหารมาทาน แต่ไม่แจ้งว่าน้ำหนักลูกเท่าไหร่ หรืออยู่ในเกณฑ์ไหม บอกแค่ว่ากินเยอะๆเดี๋ยวลูกก็ตัวเล็กเหมือนแม่อีก สรุปแม่ต้องกินเยอะกว่าเดิมมากๆ แต่ไม่รู้ลงแม่หรือลูก😅

ของเราอาทิตย์หน้าครบ6เดือนพึ่งขึ้นมา5โลเอง เวลาหมอนัดบอกให้ทำน้ำหนักตลอด แต่ลูกอยุ่ในเกณฑ์ปกติ แบบว่าจะมากกว่าเกณฑ์ด้วย แค่นี้ก้ดีใจแล้ว ไม่ต้องกังวลนะแม่☺️เน้นทานอาหารหลากหลาย นม ไข่ กล้วย ช่วยได้น๊าา

5 เดือน ขึ้นมา 3 โลเองค่ะแม่ 😅 แต่ตอนแพ้ท้องกินอะไรไม่ได้ เป็นกะเพราะ 2 รอบ รอบแรกหนักมาก อ้วกตลอด นน เลยแทบไม่ขึ้น //เลี้ยงลูกคนแรก 2y อีก แต่ นน ลูกตามเกณฑ์นะคะ นน น้อยหรือไม่คุณหมอที่ฝากครรภ์จะแนะนำให้ค่ะแม่

ของเรากำลังจะ24 วีคน้ำหนักแม่ขึ้นแค่ 5 โลเองค่ะ แต่ถามคุณหมอบอกว่าน้องน้ำหนัก 6 ขีดตามเกณฑ์ปกติ น้ำหนักแม่ขึ้นน้อยแต่ลงลูกหมด เพราะแม่กินน้อย ท้องสองลูกชายรู้สึกไม่ค่อยเจริญอาหารเหมือนลูกสาวท้องแรกค่ะ

ของเรา23วีคขึ้นมา5โลค่ะ แต่หมอบอกตามเกณฑ์​ดี จาก46ตอนนี้51 ลูกดิ้นบ่อยมาก กระตุกแรงขึ้นทุกวัน ปวดฉี่บ่อยชั่วโมงละครั้งเลยค่ะ😂บางทีดิ้นแรงฉี่เกือบเล็ดเลยเลนค่ะแม่ สู้ๆนะคะแม่ ลูกออกมาตามเกณฑ์​แน่ค่ะ😊❤️

บ้านนี้นน.ขึ้นมา 6กี่โลเองค่ะ ตัวแม่เล็กด้วย ท้อง3ค่ะ มีแต่คนทักว่าเหมือนท้องแรกเลย ดูข้างหลังยิ่งไม่เหมือนคนท้องเลยค่ะ ก่อนท้องแม่นน.39 ค่ะ ตอนนี้ นน. 45 เองค่ะ แต่คุณหมอบอกว่าน้องนน.ดีค่ะ แม่ก่อเบาใจ

TapFluencer

5เดือน 7กิโลไม่น้อยนะคะ บ้านนี้ปาไป9 กิโล จริงๆเป็นหนึ่งคนที่ไม่ได้อยากให้น้ำหนักตัวแม่เยอะค่ะ เพราะถ้าเทียบกับขนาดตัวเล็กไม่ถึง 1ใน4ส่วนของตัวเราเลย อยากมห้บูกมีน้ำหนักตัวในเกณฑ์มาตรฐานมากกว่า

ถ้าคุณหมอบอกว่าน้องน้ำหนักปกติก็ไม่ต้องกังวลค่ะ ของเราท้อง3เดือนแรกน้ำหนักลดไป4กิโล และไม่ขึ้นอีกเลยค่ะ ไม่แพ้ท้องใดๆทั้งสิ้นด้วยนะคะ ก่อนท้อง62 ลดเหลือ58 หลังคลอด52 (เราสูง147ก่อนท้องคืออ้วนค่ะ)

บ้านนี้ อีก1อาทิตย์ก็6เดือนแล้ว น้ำหนักขึ้น2โลเองค้า แต่ก็กินทุกวันนะคะ วันละ4-5มื้อ ก็งงเหมือนกันค่ะ ทำไมน้ำหนักไม่ขึ้นน

เหมือนกันเลยค่ะ น้อง 6 เดือนพรุ่งนี้ น้ำหนักแม่ขึ้นมา 2 kg. น้องหนักตามเกณฑ์ดีค่ะ

บ้านนี้ 5เดือน3สัปดาห์ แล้วหมอนัดชั่งน้ำหนักยังเท่าเดิมอยู่เลยค่ะ ไม่แพ้นะคะแต่น้ำหนักไม่ขึ้น งงเหมือนกัน😂😂😂😂

บ้านนี้จะ5เดือนน้ำหนักขึ้น2.9เองค่ะ