253 ตอบกลับ

ปกติค่ะ ของเค้าพึ่งมาออกตอน 7 เดือน ตอนนี้รีบทาครีมหนาๆค่ะ โบกทุกวันเลย เดี๋ยวไตรมาสสุดท้ายมันจะขยายเยอะกว่าคนอื่น

ปกติค่ะยิ่งแม่เป็นคนผอมด้วย ท้องจะเริ่มออก6-7เดือนน่ะ.อย่ากังวลค่ะ ทาน.อาหาร​บำรุง​ครรภ์​เรื่อยๆค่ะลูกจะได้แข็งแรง​

ขอบคุณ​จ้า

บ้านนี้8เดือนแล้ว ยังท้องเล็ก ท้องเหมือนคนท้องได้4-5 เดือนเองค่ะแม่ ไม่ต้องกังวล ขอแค่ลูกตามเกทณ์แข็งแรง ก็พอแล้วคะ

ขอบคุณ​มากนะค่ะ

บ้านนี้ก็ 12w มีแต่คนทักว่าท้องจริงหรือเปล่า ท้องไม่ออกเลย เค้าเป็นคนตัวเล็กด้วย สูง148 น้ำหนัก36 เอง ตัวเล็กมากๆ

เราว่าท้องเล็ก ท้องใหญ่ไม่ค่อยสำคัญ ถ้าหากคุณ​หมอบอกว่าลูกเราสมบูรณ์​ปกติดี ก็คงไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงค่ะ

ของเราท้องมาออกตอน6เดือน​ค่ะ​ คุณ​แม่กินนมกิน​กล้วย​เยอะๆนะคะ​บำรุ​ง​เด็ก​ในครรภ์ ตอนนี้เรา8เดือนแล้วค่ะ

ขอบคุ​ณจ้าา😊

เป็นเหมือนกันค่ะ10สัปดาห์ 6วันก็ยังไม่ออกค่ะท้องแรกหมอก็บอกให้กินเยอะๆหลัง3เดือนน้ำหนักต้องขึ้น1-2โลค่ะ

เเม่บ้านนี้ก็ท้องเท่านี้เลยค่ะตอนท้อง4เดือนพึ่งจะมาออกให้เห็นตอน6เดือนค่ะแต่ก็ยังเล็กอยู่เหมือนเดิม

ไม่ผิดปกติหรอกคะ ตอนบ้านนี้ท้องแรกก็ไม่โตค่ะ มาโตตอน7-8เดือนลูกออกมา3450กรัมค่ะ บ้านนี้เน้นกินนมบำรุงค่ะ

ตอนแรกก้อมีแต่คนอยากได้หุ่นเขาบอกหุ่นดีจังคนท้องอะไรแต่พอเข้า5เดือนท้องเริ่มออกแบบเห้นได้ชัดเรยค่ะ