70 ตอบกลับ

VIP Member

ท้องไม่ใหญ่ไม่สำคัญเลยสักนิดค่ะ ถ้าไปซาวมาแล้วหมอว่าน้ำหนักดีก็แล้วไปค่ะ หมอไม่ได้เป็นคนทักเองก็อย่าไปสนใจคนอื่นนะคะ เขาไม่ใช่หมอ

ไม่ต้องเน้นหน้าท้องค้ะ เน้น น.น.ลูกในครรภ์จะดีกว่า ท้องใหญ่ไม่ได้แปลว่าลูกตัวใหญ่ ท้องเล้กจ้า แต่เดี๋ยวก้อโตขึ้นตามอายุครรภ์

VIP Member

เหมือนกันเลยคะ บ้านนี้เวลาไปไหนมาไหนคนที่รู้ว่าท้อง เค้ามีแต่ถามว่าท้องไม่ออกเลย ดูเหมือนไม่มี

7-8เดือน ได้บ่นว่าอึดอัดนอนยากเดินยากแน่นอนคะ ของเราก็ท้องออกแบบมองก็รู้เลยตอน7เดือน

ตอนท้องคนแรกแบบนี้เลย น้ำหนักขึ้น10กว่าโลเอง เหมือนคนอวบๆเองค่ะ

ท้องเล็กมากเหมือนกัน เเต่ของเรา หมอบอกว่า ลูกตัวเล็ก ต้องกินเยอะๆ

VIP Member

ตอนเรา 4 เดือนยังใส่เอวลอยอยู่เลยค่ะ 😂😂 (เพราะยังไม่รู้ตัวว่าท้อง)

บ้านนี้เล็กเหมือนกันค่ะ​ ท้องเริ่มใหญ่ประมาณ​ 5​ ถึง6​ เดือนค่ะ

VIP Member

อีกสัก5-6เดือนแม่จะตกใจมากว่าออกตอนไหน ไม่ต้องรีบให้ท้องโตจ้า

18สัปดาห์2วัน ท้องที่3. จร้า เดิมเเม่เปนคนตัวเลกท้องเรยใม่ใหญ่