17 ตอบกลับ

เราเป็นค่ะ มีเลือด ปวดท้องน้อย ตอนประมาณ 6week ตกใจมากรีบไปหาหมอทันที หมอตรวจแล้ว บอกว่า เลือดล้างหน้าเด็ก ว่างั้น 😂 ปัจจุบัน 18weekแล้วครรภ์ไม่เสี่ยง น้องโตตามเกณฑ์และแข็งแรงดีค่ะ ขอให้ลูกคุณแม่ปลอดภัยนะคะ

ไปหาหมอค่ะ ท้องเเรกมีเลือดออกตอน9วีคเเม่ผัวบอกน้ำล้างหน้าเด็ก บอกให้รอดู ผลสรุปออกเยอะเรื่อยๆไปหาหมอสุดท้ายน้องไม่อยู่เเล้วค่ะ มีเลือดออกควรหาหมอทุกครั้งค่ะ อย่ารอค่ะไม่งั้นจะเสียใจเเบบเรา

VIP Member

มีค่ะ ตกใจมาก ต้องรีบไปหาหมอ ซาวด์ดูลูกค่ะ เเละตรวจปากมดลูกค่ะ เรียกว่า ภาวะเเท้งคุกคาม เเละฟังคำเเนะนำของหมอนะคะ

ใช่ค่ะ นอนพักซักช่วงนึง พยายามอย่ายกของหนัก เดินบ่อยก็ไม่ดี 😭😭

ของแม่บ้านนี้เป่นค่ะ ท้องทัง3ท้องค่ะจะมาช้วงท้องได้เดือนกว่าๆค่ะแต่มานิดเดียว แล้วก็หายจะไม่มีอาการปวดท้องนะค่ะ

มีเลือดออกตอน6w4วัน ซาว์แล้วเจอถุงและตัวน้องคุณหมอฉีดยากันแท้ง1เข็ม งดเดินยกของของหนักอยู่ให้นิ่งๆที่สุดค่ะ

TapFluencer

เรามีเลือดออกแบบนี้เลยค่ะสรุปหมอบอกมีภาวะ​แท้ง​คุกคาม หมอเลยฉีดยากันแท้งมาให้ค่ะ

เรา12วีค เมื่อเช้ามีเลือดออกเยอะมากค่ะแดงเข้มเต็มชักโครกเลย แม่รีบไปหาหมอนะคะ

ถ้าคนแก่ก็จะบอกเลือดล้างหัวลูก แต่ยังไงก็แนะนำไปปรึกษาคุณหมอนะคะแม่

ของเรามีออกมาปนมูกสีชมพูค่ะ ตอนนั้นก็มีปวดท้องน้อยอยู่ ไปหาหมอก็ไม่มีอะไร หมอก็บอกให้อย่ายกของหนักแค่นั้นจ้า

อายุครรภ์เท่ากันค่ะ เราแค่หน่วงๆ ท้อง แต่ไม่มีเลือดออกนะคะ

ของเรามีเลือดออกตอน 16 สัปดาห์ค่ะคุณหมอเลยฉีดยากันแท้งให้ค่ะ