12 ตอบกลับ

ปรึกษาหมอได้ค่ะแม่ บ้านนี้คลอดน้องตอน40วีค+2วัน ก่อนหน้านี้ก็ปรึกษาหมอให้เร่งคลอดผ่านสายน้ำเกลือให้ค่ะตอน40วีค+4วัน แต่คลอดน้องก่อนแล้ว

ผ่าค่ะ อย่ารอปวดท้องคลอดเลย น้องเสี่ยงอันตรายมากขึ้นค่ะเพราะอายุครรภ์เยอะ นี้ก็เป็นแบบนี้ สุดท้ายก็ผ่า เพราะน้องอาจจะตัวใหญ่

เราก็เหมือนกันค่ะ 40 วีค +3 แล้วยังไม่เจ็บท้องเลย ปรึกษาคุณหมอ สรุปว่านัดผ่าเลยค่ะเพราะกลัวน้ำคร่ำจะแห้ง รกจะเสื่อม

บ้านนี้อายุครรภ์40+5แล้วยังไม่คลอดเหมือนกัน ไม่ต้องกังวนนะคะ เดี๋ยวจะทำให้คุณแม่นอนไม่หลับเหมือนบ้านนี้ค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ กำหนด 5 ธันวา ยังไม่มีวี่แววเลย อิแม่ก็รอแล้วรออีก

ไปปรึกษาหมอค่ะแม่ อาจจะผ่ารึเร่งคลอดหมอน่าจะบอกนะคะ

เหมือนกันค่ะ ครบ40วิค ไม่มีวี่แววเจ็บท้องคลอดเลยค่ะ

แม่บ้านนี้ก็นัด5ธันวาค่ะแต่ยังไม่มีอาการอะไรเลย

กำหนดคลอด6ธค. ยังไม่มีวี่แววเหมือนกันค่ะ

ปรึกษาหมอเลยจ้า