30 ตอบกลับ

เหมือนกันเลย ตอนนี้ได้ 40+3w แล้วยังไม่มีอาการอะไรเลยคะ รออย่างเดียว

ขอให้คลอดง่ายและคลอดเร็วๆนี้นะคะ

ปรึกษาหมอค่ะ ว่าควรรออีกหน่อยไำม หรือไม่ได้จริงๆก็ต้องผ่าค่ะ

ค่ะ สู้ๆนะค่ะ ทำใจให้สบายอย่าเครียดค่ะ

บ้านนี้หมอบอกถ้า40วิคยังไม่คลอดให้ไปรพ.คะ ตอนนี้39+5แล้วคะ

ถ้าตรวจดูแล้วรกยังแข็งแรงดี สามารถรอต่อได้ถึง 41-42 วีคค่ะ

VIP Member

40+1ไม่มีวี่แววเหมือนกันคะ​ วันที่25หมดนัดให้ยาเร่งคลอด

บ้านนี้40+2เหมือนกันคะ ยังไม่คลอดเลยไม่มีวี่แววด้วย

บ้านนี้กำหนด1เมสาค่ะยังไม่มีวี่แววเลยจร้า40+2w

เห็นบางคนคลอด 41/42 เลยนะคะ แม่อย่าเพิ่งกังวล💕

ขอให้คลอดง่ายๆปลอดภัยทั้งคุณแม่และลูกนะคะ

บ้านนี้41วีคแล้วจ้า วันอังคารหมอนัดเร่งคลอด