35 ตอบกลับ

อัตรายมั้ยไม่แน่ใจ แต่ถ้าแม่ไปฝากเร็วมันก็เป็นผลดีต่อตัวเด็กและแม่นะคะ เพราะแม่จะได้กินยาบำรุง คุณหมอจะได้ตรวจดูน้อง บ้านนี้ไปฝากตอน5เดือนดีที่หมอไม่ดุ เพราะพึ่งรู้ว่าตัวเองท้องแล้วคิดว่ายัง3เดือนเลยรีบไปฝาก สรุป5เดือนแล้วกว่าจะได้กินยาบำรุง

บ้านนี้ไปตั้งแต่รอบเดือนขาดและตรวจเจอค่ะ หมอก็โฟลิคกับวิตามินบีมาทานค่ะ รีบไปเลยค่ะเราจะได้ซาวด์ดูลูกเราด้วยและหมอจะให้ยามาทานด้วย ตอนที่ดูลุ้นหัวใจเขาเต้นนี่แม่แทบน้ำตาไหลเลยค่ะ

เราไปฝากตอน 6w หมอซาวด์ให้แล้วก็รับยาบำรุงมากิน ยังไม่ได้ทำสมุดชมพู ไปอีกทีตอน 12w ซาว์ดเป็นตัวเห็นเพศแล้วดิ้นโชวด้วย ถึงได้มำสมุดชมพู ไปฝากครรภ์เถอะค่ะ ไม่อยากเห็นลูกหรอคะ

บ้านนี้ไปตอนเกือบจะ6เดือนคะ ปกติดีทุกอย่างกำหนดคลอดเดือนหน้า แต่ถ้าไม่ติดปัญหาอะไรรีบไปดีกว่าคะจะได้ทานยาบำรุงเลือด แคลเซียม ร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกัน

รีบฝากค่ะ อันตรายต่อลูกน่ะคะ เค้าจะได้สารอาหารและแร่ธาตุที่ควรจะได้รับค่ะ มีผลต่อการสร้างอวัยวะและการเจริญเติบโตน่ะคะ

VIP Member

รีบไปฝากครรภ์เลยค่ะ จะได้กินยาบำรุงลูกจะได้ซาวตรวจเช็คหลายๆ อย่าง ที่สำคัญจะได้เห็นลูกในท้องนะค่ะ

คุณแม่รู้ได้ยังงัยค่ะว่ากี่เดือน คุณแม่ยังไม่ได้ไปฝากครรภร์เลย...ต้องรีบไปนะค่ะ

บ้านนี้ไปฝากตอน6เดือนค่ะ คุณหมอบอกว่าอันตารายค่ะเพราะไม่ได้ยาบำรุงอะไรเลย

รีบไปฝากดีที่สุดคะ เพราะจะได้บำรุงเเละดูเเลครรภ์ได้ถูกต้องด้วยคะ เพื่อลูก

รีบฝากเลยนะคะคุณแม่ เราจะได้บำรุงลูก ได้ทราบพัฒนาการของน้องนะคะ