26 ตอบกลับ

ลองกะตุ้นเปิดเสียงเพลงและก็ นวดรอบๆเต้านม ค่ะ แล้วดื่มน้ำเยอะๆเวลาคลอดน้องจะได้มีน้ำคล่ำเยอะน้องจะได้ออกง่ายค่ะ

VIP Member

บ้านนี้37+6 ยังไม่มีอาการใดๆค่ะ 2ท้องแรกคลอดตอน39+4,39+3 ท้องนี้ก้น่าจะวีคที่39เหมือนเดิม😄

กำหนดคลอด 6 พ.ค.ยังเงียบอยู่เลยค่ะ อยากแตกแล้ว คุณหมอนัดไปนอน ร.พ.เย็นนี้แล้วจ้า

บ้านนี้กำหนดคลอด5พ.คแต่ไม่มีอาการเลย ตอนนี้ยังไม่แตกเลย ระแวงมาก

แม่เริ่มท้องแตกลายตอนกี่วีคคะ ทางนี้ 32วีคแล้ว เริ่มคันยิบๆๆๆ

เริ่มแตก ตอน32วีคค่ะ 35-36บ้านนี้ก็หายคันแล้วค่ะ

บ้านนี้37+6วีคแล้วคะ กำหนดคลอด19พ.ค มีอาการเจ็บเตือน2-3ครั้ง

บ้านนี้39+3ยังเงียบอยู่เรยค่ะกลัวโดนกระตุ้นคลอดมากเรย

กำหนดคลอด 10 พค แต่มีอาการเจ็บเตือน 1-2 ครั้งค่ะ

ทำไมบ้านนี้4กรกฎา ท้องใหญ่จัง😂ตอนนี้ 31+2 วีคค่ะ

บ้านนี้กำหนด 5 พ.ค. ก็ยังเงียบๆ เหมือนกันค่ะ