2 ตอบกลับ

TapFluencer

ท้อง 2 เราก็อาการแบบนี้ล่ะค่ะ เหมือนกันเป๊ะเลย แต่ของเรา 40+1 ค่ะ ปากมดลูกเปิด 2 เซน ถามว่าปวดไหมก็ปวดค่ะ คุณหมอจะฉีดยาเร่งคลอดให้ค่ะ 2 เข็ม และทำการเจาะน้ำคร่ำ (เพราะน้ำยังไม่เดินค่ะ) พอเจาะเท่านั้นแหละค่ะปวดท้องขึ้นมาทันที แต่เราเป็นคนปากมดลูกบางก็เลยเปิดไว เลยคลอดไว ทรมานค่ะอยากเบ่งตลอดเวลาขนาดลูกคลอดออกมาแล้วยังอยากเบ่งอีก

บ้านนี้นอนกระตุ้นคลอดกัน9ชม. ปากมดลูกเปิดแค่2ซม. แพทย์ตัดสินใจผ่าคลอดคะ เพราะน้ำคร่ำรั่วแล้ว คลอดเองไม่ได้น้องตัวโต นน.4,050กรัม