17 ตอบกลับ

เราโดนค่ะเร่งคลอดเจ็บมากๆๆๆๆๆๆมันเจบแบบอธิบายไม่ถูกแต่เพื่อลูกไหวยุแล้วค่ะสู้ๆเราคลอดตอน39วีค4วันแหละค่ะ

บ้านนี้39+5แล้วยังไม่มีอาการเลยค่ะวันอาทิตย์นี้จะครบ40หมอที่คลินิคเลยจะให้เร่งคลอดค่ะ

กำหนดวันเดียวกันเลยคะ ไม่มีอาการเหมือนกัน คุณหมอแนะนำให้ผ่า เพราะตอนนี้น้องในท้องน้ำหนัก3500แล้วด้วย

แค่คิดก็กลัวเเล้วคะแม่

หมอจะกระตุ้นปากมดลูกให้เปิดค่ะ ไม่เกิน3วันก็คลอดแต่ถ้าไม่คลอดหรือปากมดลูกไม่เปิดหมอจะผ่าค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะแม่

แต่มีแบบฉีดยาเร่ง กับเหน็บยาเร่ง แฟนผมเหน็บยา. ช้าหน่อย. ถ้าฉีดแม่บอกว่าแปบเดียวก็ ออก

น้องสาวโดนเร่งคลอด เจ็บทรมานมากเลยค่ะ แต่ก็ผ่านมาได้ คลอดตอน 40สัปดาห์3วัน

เราเป็นคนหนึ่งที่คลอดน้องตอน 40+3 หมอเจาะถุงน้ำคร่ำแล้วคลอดค่ะ

อ่อทขอบคุณมากค่ะแใ

เคยโดนกระตุ้นปากมดลูกคะเลยกำหนด3วันคลอดเลยคะ

เจ็บมากมั้ยคะ