38วีค หมอกระตุ้นปากมดลูก

38วีคหมอตรวจปากมดลูกบอกเปิดนิดเดียวแล้วกระตุ้นปากมดลูกให้ หลังจากโดนกระตุ้นปากมดลูก เห็นหลายคนบอก2-3วันคลอดเลยส่วนเราคือ -วันแรกปวดท้องมากท้องแข็งบ่อยกว่าปกติแต่ยังไม่ถี่ -วันที่สองไม่ค่อยปวดท้องแล้ว ท้องแข็งน้อยกว่าวันแรก -มาวันนี้วันที่สามยังไม่ปวดท้องเลย ท้องแข็งน้อยกว่าเดิม เงียบกว่าเดิมอีกค่ะ อย่างงี้มีสิทจะแตกเร็วๆนี้ไหมคะ อยากแตกแล้วค่ะ ตอนนี้ไม่ปวดท้อง เงียบๆ มีมูกใสกับมูกเลือดนิดหน่อย ออกตลอด แต่หมอบอกว่าไม่ต้องไปรพ ให้รอปวดท้องหรือท้องแข็งหรือน้ำคล่ำแตกค่อยไป😂😂

5 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่