13 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้38w4d ยังไม่แตกเลยจ้า เมื่อวานหมอนัด หมอถามว่าอยากคลอดเองหรือผ่า แม่บอกไปว่าอยากคลอดเอง แต่หมอบอกคลอดเองอาจจะคลอดยากนะหรืออาจจะคลอดไม่ไหว เพราะน้องตัวใหญ่มาก น้องหนัก3โล5 หมอเลยบอกถ้าอาทิตย์นี้ไม่เจ็บท้องคลอด พุธหน้าหมอนัดจะประเมินว่าคลอดเองได้ไหมหรือต้องผ่า ถ้าประเมินแล้วคลอดเองได้วันนั้นหมอก็จะกระตุ้นเร่งคลอดให้เลย แต่ถ้าประเมินแล้วคลอดเองไม่ได้ก็โดนผ่าแน่นอน ตอนนี้อยากจะแตกแล้วเพราะแน่นท้องไม่ไหวแล้ว5555 #ท้องแรก #แล้วท้องใหญ่มากกกก😆

ขอให้คลอดง่ายๆน้องแข็งแรงเช่นกันนะคะแม่😊😍

VIP Member

บ้านนี้38+6 อาการคือมีน้ำคร่ำแตกดูในกูเกิ้ลแล้วเขาบอกถ้าแตกแล้วบางทีน้องอาจจะหายใจไม่ออกเราก็ไป.เลยไปตรวจนั่นนี่รอจากนั้นเริ่มบีบที่ท้องน้อยแล้วจะปวดมากขึ้น ใช้เวลาไป11ชม.กว่าจะออกสู้ๆแม่

บ้านนี้ 39 วีค ยังนิ่งอยู่เลยค่ะแม่

Super Mum

บ้านนี้คลอดก่อนกำหนดคะ 35วีค ตอนแรกตั้งใจคลอดเอง กลับหัวแต่นอนหงายเลยได้ผ่าเบ่งไม่ออกเลยเจ็บสองต่อ โดนกระตุ้นคลอด2วันปากมดลูกเปิดช้ามาก ปวดสะบัดเลยทรมานสุดๆ 😫😫😰😰

VIP Member

38+6จ้าา กำหนด29พค. เมื่อวันจันทร์ที่18มีเลือดออกไปหาหมอปากมดลูกเปืด1เซนเองค่ะ🤣

กำหนดคลอด 29 พ.คเหมือนกันเรยค่ะ

VIP Member

ของเรา38วีคพอดีหมอนัดไปแล้วกระตุ้นปากมดลูกคืนนั้นก็เจ็บท้องคลอดเลยค่ะ

หมอไม่แนะนำกระตุ้นปากมดลูกหรอค่ะ

บ้านนี้คลอด 40+6w ใจเย็นๆคะเเม่ เดียวถึงวันกำหนดหมอจะดูอีกทีคะ

ค่ะแม่🥰

ท้องแรกเหมือนกันคะตอนนี้41วีคหมอต้องให้คลอดพรุ้งนี้แล้วจ่ะ

ขอให้ปลอดภัยเเข็งแรงทั้งคุณแม่เเละตัวเล็กนะคะ

เราว่าใกล้แล้วละค่ะแม่ อีกไม่นานเกินรออ ยินดีด้วยนะคะ ^^

ขอบคุณค่ะ🥰

VIP Member

ท้องแรกค่ะ39+6แล้วยังเงียบอยู่เลยแอบกังวลค่ะ

แอบกังวลเหมือนกันค่ะ

ใกล้แล้วค่ะ เตรียมรถรอเลยค่า

เตรียมของรอเเล้วค่ะเเม่แต่น้องยังนิ่งอยู่เลย😂