21 ตอบกลับ

สู้ๆค่ะคุณแม่ ถ้าปวดท้องพยายามเปาลมออกทางปาก อย่าเบ่งนะค่ะ ไม่งั้นปากช่องคลอดคุณแม่จะบวมแล้วคลอดไม่ได้ค่ะ

เราเคยเป็นค่ะเบ่งจนบวมน้องออกมาเกือบไม่รอดคลอดยากมากเลยจนหมอด่า

ขอบคุณทุกคนนะคะ โดนยาเร่งปากมดลูกไม่เปิดเพิ่มโดนส่งผ่าค่ะ 00:32น. 30/04/64 น้ำหนัก 2,860กรัม ผู้หญิงค่ะ 😍

สู้ๆนะคะแม่ นึกถึงตัวเองตอนนอนรอเลยค่ะ เจ็บปวดมาก แต่พอเห็นหน้าลูกลืมความเจ็บปวดไปเลยค่ะ ✌🏻✌🏻

สู้ๆค่ะ เราเข้าใจความรู้สึกการโดนเร่งคลอด บ้านนี้โดนไป4รอบเลย 😂

สู้ๆนะคะแม่ บ้านนี้โดนเร่งไปเมื่อเช้า เที่ยงออกเลยคะ

สู้ๆนะค่ะขุนแม่ ไม่ต้องกังวลอะไรนะค่ะ

ยาเร่งคลอดเป็นอะไรที่ทรมานสุดๆเลยค่ะ

เจ็บปวดก้อยาเร่งคลอดนี่แหละน๊า

จริงค่ะ

แข็งแรงปลอดภัยทั้งแม่และน้องนะคะ

โดนยาเร่งคลอดรู้สึกยังไงบ้างค่ะ

ปวดมากค่ะแม่ปวดกว่าปกติ