4 ตอบกลับ

39+2วีค วันนี้ไปหาหมอมาหมอบอกหัวน้องยังไม่ลงเลยค่ะ ถ้าภายใน3-4วันนี้น้องยังไม่คลอดก็ต้องไปรพ.เพื่อกระตุ้นปากมดลูกเหมือนกันค่ะ มีลูกชาย3คนแล้วไม่เคยต้องกระตุ้นปากมดลูกเลย พอมาท้องนี้ได้ลูกสาวต้องไปกระตุ้นปากมดลูกเลยรู้สึกกลัวนิดๆค่ะ

เหมือน​กันเลยคะ​ หมอนัดกระตุ้นรอบ​ 2​ วันที่​ 30​ นี้​ จะครบ​ 39+4​w​ แล้วคะแม่​ น้องยังเงียบยุเลยคะ​ 😥

TapFluencer

สควอทค่ะ แบ่งเป็นเช้าเย็นเวลาละ 3 เชต เชตละ10 ครั้ง คุณหมอพึ่งให้มาทำเลยค่ะ เพราะน้องยังไม่ลงต่ำเหมือนกัน คุณหมอบอกทำแล้วเชิงกรานจะได้มีแรงไว้แบ่งด้วยค่ะ ตอนคลอดจะง่าย สู้ๆนะคะ 🩷

จะลองทำดูนะคะ​ ขอบคุณ​คะแม่​ 😊

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️✌️

ขอบคุณ​นะคะ​😊😊

Super Mum

นั่งท่าผีเสื้อค่ะ

ลองแล้วคะแม่​ เงียบกริ๊บเลย​ 😁😁