35 ตอบกลับ

สู้ๆนะแอดมิทตอน37เหมือนกันค่ะ ความดันขึ้นสูง โปรตีน+2แอดมิทวันที่ไปหาหมอเลยค่ะ นอนเร่งคลอดตั้งแต่3โมงเย็น ทรมานมากค่ะ พอตกดึกท้องปั่นแข็งหายใจเริ่มไม่ออก หมอเอาเครื่องวัดการหดรัดตัวของมดลูก และฟังเสียงหัวใจเด็กเต้นช้าลงเลยต้องผ่า ตื่นมาทรมานมากค่ะ แต่พอเห็นหน้าลูกความเจ็บปวดหายไปเลย สู้ๆนะคะ

ตอนนี้ความดันปกติแล้วค่ะ รอดูพรุ่งนี้ใช้ยาเร่งมั๊ย ลุ้นๆอีกทีค่ะ

ตอนนี้วัดความดันกับตรวจผลฉี่24ชั่วโมงแล้วค่ะ ปกติดีแล้ว แต่ปากมดลูกยังเปิดน้อย พรุ่งนี้รอใช้ยาเร่งคลอดค่ะ เพราะวันนี้ทำไม่ได้ห้องผ่าตัดปิดหมด หมอกลัวว่าถ้ามีเหตุสุดวิสัยจะแก้ไขไม่ทันค่ะ #ขอบคุณทุกๆคอมเม้นค่ะแม่ๆ🙏💚✌

ขอบคุณค่ะ รอๆๆเวลา✌💚

เราเป็นเบาหวาน คลอดเมื่อวันที่ 2 เมษา จะตายเพราะยาเร่งคลอด เจ็บมากกกก ไม่ไหว บังคับหมอให้ผ่าให้ บอกเลยเจ็บมาฉีดยาเร่งคลอดเนีย ยอม

เค้าบอกว่าเจ็บมากทุกคน เลี่ยงไม่ได้ก็ชนมันเลยล่ะกัน ใจดีสู้เสือเข้าไว้ 😊✌💚

เหมือนกันเรยค้ะแม่ ความดันสูงแอดมินโรงพยาบาลเปนว่าเร่น จนสุดท้ายคลอดด่วนเรยจ้า เพราะความดันสูง บวม ครรภ์อาจเปนพิษ

ขอให้ปลอดภัยน้ะค้ะ

คุณแม่โดนผ่ามั้ยคะ เราเปนความดันสูงเหมือนกัน แต่หมอบอกรอดูหน้างานอีกทีว่าจะให้คลอดยังไง กังวลมากค่

สู้ๆ ค่ะแม่

เราก็ความดันสูงหมอให้ยาป้องกันครรภ์เป็นพิษมาทานรอดูเดือนที่8ว่าจะต้องผ่าหรือคลอดเองได้

ความดันปกติแล้วค่ะ รอดูพรุ่งนี้ใช้ยาเร่งคลอดมั๊ย ลุ้นๆค่ะ

VIP Member

ขอให้ปลอดภัยทั้งคู่นะคะ นี่คลอดตอน 37 week เหมือนกัน ความดันสูง

ขอให้ปลอดภัยแข็งแรงทั้งแม่และน้องนะคะสู้ๆค่ะ37wเหมือนกัน

สูงมากมั้ยคะแม่หมอถึงแอดมิน ขอให้แข็งแรงแม่และลูกนะคะ

คนแรกความดันสูงเหมือนกันคะเร่งคลอดตอน9โมงคลอดตอน14.10น.คะ

หมอเขาฉีดยาใส่สายนำ้เกลือคะไม่เจ็บ