บวมมากเลยวันนี้

บวมมากเลยวันนี้
25 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้เริ่มบวมเดี๋ยวบวมเดี๋ยวยุบช่วง34wค่ะตอนนี้ 36w ก็ยังเป็นค่ะถ้าความดันปกติตาไม่ลายไม่มีอาการเวียนหัวหรือหายใจติดขัดคือปกติคนใกล้คลอดค่ะแม่

Post reply image

คุมอาหารค่ะ งดหวานทุกอย่าง กินโปรตีนกับผัก ดูความดันอย่าให้สูงเกิน นอนยกขาสูงค่ะ อย่าให้น้ำหนักขึ้นมากนะคะ สู้ๆค่ะ

VIP Member

ความดันเท่าไหร่ค่ะ มีอาการปวดศีรษะ ตาพร่ามัว ปวด จุกเสียดแถวใต้ลิ้นปี่หรือชายโครงขวาร่วม ด้วยไหมค่ะแม่ รีบไปพบคุณหมอนะคะ

ปรึกษาหมอ ยังคะแม่ บวมขนาดนี้เสี่ยงครรรค์เป็นพิษ คลอดก่อนกำหนด นะคะ บ้านนี้ก็เป็นคะ หาหมอ ดีๆ ด่วนๆ คะ อันตราย

อัพเดทอาการค่ะวันบวมลดลงค่ะ...ขอบคุณแม่นะคะเริ่มมีอาการท้องลงอย่างเห็นได้ชัดแล้วค่ะ

บ้านนี้34สัปดาห์​จ้า​ น้ำหนักขึ้นมา13โล​ ตอนนี้90แล้ว​ แม่หนักเท่าไหร่​ เท้าบวมมาก

Post reply image

บวมมากเลยค่ะ หาที่ลองขาสูงๆนะค่ะลดบวมได้ ไม่หายบวมรีบไปหาหมอนะค่ะ

กดบุ๋มไหมคะแม่ถ้ากดบุ๋มรีบหาหมอเลยนะคะเสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ

ไปหาหมอเลยค่ะระวังจะเป็นครรภ์เป็นพิษนะค่ะ

TapFluencer

บวมขนาดนี้ หนักนะคะเนี้ย ควรไปหาหมอด่วน