1 ตอบกลับ

เตือนค่ะ !! ถ้าเจ็บจริงจะปวดแบบนั่งไม่ติดเลยค่ะ ประสบการณ์จากท้องแรกนะคะ ตอนนี้ท้อง2พึ่งแอดมิดเพราะท้องแข็งถี่เหมือนกันค่ะ ปากมดลูกเปิด4เซน(แต่ไม่เปิดเพิ่ม) หมอให้กลับมาดูอาการที่บ้าน ไม่เร่งคลอดให้เพราะเค้าบอกเรามีเวลารอน้องอีกตั้ง3สัปดาห์ ไม่เร่งคลอดให้ค่ะ ก็นอนปวดจนกว่าจะถี่ๆค่ะ ตอนนี้มูกเลือดออกยังไม่กล้าไปโรงบาลเลย เพราะยังไม่เจ็บถี่ ปล.อายุครรภ์เท่ากันค่ะ 37+4 *แต่แม่ลองไปดูก็ได้ค่ะ อาการแต่ละคนไม่เหมือนกันจ้า บ้านนี้อาจจะเจอหมอที่เคร่งนิดนึง ไม่งั้นคงได้เจอน้องแล้ว