19 ตอบกลับ

มีค่ะ ท้องลูก2คนคลอดธรรมชาติทั้ง2คนเลยค่ะ แล้วท้องนี้ท้องที่3ก็คลอดธรรมชาติเหมือนกันค่ะเพราะหมอบอกว่าน้องกลับหัวแล้ว ตอนนี้36Week+4แล้วค่ะ

เก่งมากเลยค่ะแม่ ❤️ คุณแม่คลอดง่ายไหมค่ะ

เลือกคลอดธรรมชาติเหมือนกันคะ ตอนนี้38+4 ยังเงียบกริบ น้ำหนัก3300 หมอนัดไปอีก ไม่รู้จะยังไง กลัวได้ผ่า เพราะตั้งใจคลอดเอง

เหมือนกันนะคะ🥰

เราอยากคลอดเองมากๆค่ะแต่น้องตัวโต ตอนนี้ 35w+4d 3200g หมอนัดรอบหน้าถ้านน.น้องเกิน 3500gจะให้นัดผ่าคลอดเลยค่ะ 😭

สู้ๆนะค่ะ ✌️ กลัวจะโดนนัดผ่าเหมือนกันค่ะ

เราก็เลือกคลอดธรรมชาติค่ะ 38+2 คุณหมอบอก23นี้ถ้ายังไม่เจ็บท้องคลอดก็เตรียมเลือกวันผ่าค่ะ😂

เช่นกันนะคะ 🫶🏻

บ้านนี้คนแรกคลอดธรรมชาติ 3180 ตอนนี้ตั้งท้องคนสอง 36+1 ก็ยังเลือกคลอดธรรมชาติ รอลุ้นมากๆๆๆ

ขอให้คลอดง่ายๆนะค่ะ

อยากคลอดธรรมชาติค่ะ 34+3 น้ำหนัก 2550 น้ำหนักเกินเกณฑ์ค่ะ ต้องลุ่นตอนใกล้คลอด

รอลุ้นค่ะแม่ ❤️ สู้ๆนะค่ะ

ตั้งใจว่าจะคลอดเองเหมือนกันค่ะ แต่ไม่รู้ว่าหมอนัดเดือนนี้จะว่ายังไง😊

เป็นกำลังใจให้นะคะแม่ ❤️ขอให้ได้คลอดธรรมชาติค่ะ

เราอยากคลอดเองมากๆค่ะแต่ไม่รู้จะออกมามะไหร่😂น้องยังนิ่งอยู่เลย

ค่ะรอลุ้นนะคะ✌️

เลือกธรรมชาติค่ะ กำหนด 9 มิถุนายนนี้ค่ะ รอลุ้นว่าจะแตกวันไหนอยู่ค่ะ

อาการมาเยอะยังค่ะแม่ รอลุ้นนะคะ❤️

บ้านนี้โดนกำหนดผ่าค่ะเพราะว่าแฝด ขอให้คลอดง่ายๆแข็งแรงๆนะคะแม่