21 ตอบกลับ

อิจฉาแม่จังเลยค่ะบ้านนี้38+1แล้วอยากแตกบ้างจังเลยค่ะท้อง2แล้วอยากเจอหน้าแล้วคะท้องแรกคลอดตอน37+6ได่ผู้หญิงท้องนี้38+1แล้วไม่มีอาการอะไรเลยคะทีมลูกชายคะแข็งแรงไวๆทั้งแม่และน้องนะคะ

ขอให้คลอดง่ายๆนะคะแม่

จ้ำม่ำมากค่ะ นน.ดีมากๆเลย บ้านนี้ 33W แต่จะเดินไม่ไหวแล้วค่ะ ท้องสามแล้ว อยากให้ออกมาก แต่ก็อยากให้ครบกำหนดก่อน ขอให้น้องเลี้ยงง่ายๆ โตไวไว แข็งแรงๆนะคะ😊

ขอบคุณนะคะแม่

บ้านนี้ก็37+1อยากคลอดแล้วเหมือนกัน...แต่ไม่มีวี่แววว่าน้องจะคลอดเลย..ตอนนี้อีแม่ปวดหลังมาก...จะลุกจะเดินก็ทรมาน...อยากคลอดน้องแล้ว

เหมือนกันเลยค่ะ ปวดเอวมากกกก

ยินดีด้วยนะคะ อยากแตก37wเหมือนบ้านนี้จังเลย ปัจจุบัน 33+5w ลุ้นทุกวันตื่นเต้นทุกวันเลย ท้องแรกเหมือนจ้าจ้า

บ้านนี้โชคดีมากเลยค่ะ ตัดสินใจลาคลอด มาอยู่เฉยๆที่บ้าน 1 อาทิตย์ ก็คลอดเลย ได้อยู่กับลูกนานๆหน่อย😊😊😊

ยาเร่ง คือ เจ็บปวดและทรมานทีสุดเลยคะ ลูกคนแรก คลอด 40 week คะ โดนฉีดยาเร่ง เจ็บปวดสุดๆ เป็นความเป็บปวดทีงดงาม

ปวดจนแม่ได้ใส่ท่อออกซิเจนเลยค่ะ แม่มีอาการหน้ามืดเหมือนกำลังจะหมดสติ แต่บอกพยาบาลว่าหน้ามืด ไม่ไหวแล้ว

TapFluencer

ยินดีด้วยนะคะ อยากเจอหน้าลูกแล้วเหมือนกันค่ะ 37 week ละค่ะ รอไม่ไหวแล้วอยากกอดอยากหอม 😍😍

ขอให้คลอดเร็วๆนี้ แข็งแรงๆนะคะแม่

ยินดีด้วยคะเเม่. บ้านนี้37wยังไม่มีอาการอะไรเลยอยากคลอดเเล้วเหมือนกันคะเเม่

อีกนิดเดียวค่ะแม่สู้ๆนะคะ

ยินดีด้วยนะคะ บ้านนี้37+5 อยากแตกแล้วเหมือนกันค่ะแม่อยากเจอลูกชายแล้ว

ปีนี้ลูกชายเยอะมากเลยค่ะแม่ คลอดวันเดียวกัน ก็มีแต่ลูกชาย

ยินดีด้วยนะคะ❤️ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงทั้งคุณแม่และตัวเล็กนะคะ

ขอบคุณนะคะแม่

ยินดีด้วยค่ะแม่ ก่อนคลอดน้องหมอซาวด์นน.เท่าไหร่คะแม่

ก่อนคลอดหมอซาวล์ได้ 2990 ค่ะแม่