ทีมมิถุนายน

37+1 วีค เมื่อไหร่จะออกค่ะ มีอาการเจ็บเตือน ปวดเตือน แทบทุกวันเลยค่ะ แต่ไม่เจ็บแบบว่า เราทนไม่ได้สักที อยากให้ออกเร็วๆจังเลยค่ะ อึดอัดมากๆ 😹.

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

สวัสดีค่ะคุณแม่ที่รัก ขอบคุณที่มาให้คำปรึกษากับทีมมิถุนายนค่ะ การตอบคำถามของคุณเรื่องการตั้งครรภ์ค่ะ 37+1 วีค คือช่วงเวลาที่ลูกของคุณจะเกิดออกมาค่ะ ดูเหมือนว่าคุณมีอาการเจ็บเตือนและปวดเตือนแทบทุกวันแล้วนะคะ แต่ไม่ได้เจ็บมากขนาดที่ทนไม่ได้แล้ว ถ้าคุณอยากให้การตั้งครรภ์ปลายสุดเร็วขึ้น คุณสามารถทำกิจกรรมที่ช่วยกระตุ้นการเกิดของหลั่งในระยะนี้ได้ค่ะ เช่น เดินเร็วๆ หรือเล่นกลิ่นลูกกระเบนเป็นต้น แต่อย่าลืมทำในขอบเขตที่เป็นระบบและปลอดภัยค่ะ อย่างไรก็ตาม การตั้งครรภ์เป็นเรื่องสำคัญ และหากคุณมีความกังวลหรือมีสัญญาณที่ไม่ปกติ อย่าลังเลที่จะพบแพทย์หรือผู้ให้บริการด้านสุขภาพค่ะ เพื่อให้ได้คำปรึกษาและการดูแลที่เหมาะสมต่อสุขภาพของคุณและลูกของคุณค่ะ ขอให้คุณแม่และลูกของคุณมีสุขภาพแข็งแรงทั้งคู่นะคะ ขอบคุณค่ะ 😊🌸. https://invol.co/cll6uma

อ่านเพิ่มเติม
VIP Member

ใกล้แล้วค่ะแม่ บ้านนี้ 35+3 วีค ชอบปวดเตือนท้องแข็งตอนกลางคืน กลัวน้องจะออกมาก่อนเลยค่ะ