36wท้องลงต่ำกันยังคะ

36สัปดาห์ท้องแม่ๆเริ่มลงต่ำกันยังคะบ้านนี้รู้สึกว่าท้องลงแล้วไม่อึดอัดเท่าตอนน้องอยู่ช่วงบนๆคือใกล้แล้วใช่มั้ยคะ😊

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เมื่อลูกมีแนวโน้มลงต่ำแล้ว ส่วนหนึ่งของท้องจะลดลงมาที่ล่างของหน้าท้อง การท้องลงต่ำอาจแสดงถึงการเตรียมตัวของร่างกายของคุณสำหรับการคลอดลูกในไม่ช้า การท้องลงต่ำไม่ได้หมายความว่าการคลอดจะเกิดขึ้นทันที แต่มันเป็นสัญญาณว่าลูกของคุณกำลังเตรียมตัวเพื่อการคลอด การท้องลงต่ำสามารถทำให้คุณรู้สึกสบายมากขึ้น เพราะมันลดความดันที่ท้องและทำให้ลมหายใจสะดวกขึ้น แต่ก็อาจทำให้คุณรู้สึกเจ็บเมื่อเดินหรือทำกิจกรรมบางอย่าง ถ้าคุณมีความกังวลเกี่ยวกับการท้องลงต่ำ คุณควรพูดคุยกับแพทย์หรือผู้ให้การดูแลสุขภาพของคุณเพื่อให้คำแนะนำและการตรวจสุขภาพเพิ่มเติม ท่านสามารถติดต่อคลินิกในพื้นที่ของท่านหรือโรงพยาบาลที่ท่านไว้วางใจเพื่อขอคำปรึกษาเพิ่มเติมได้ หวังว่าคุณจะมีครอบครัวที่สนับสนุนและการคลอดที่ปลอดภัยค่ะ🌟 https://invol.co/cll6uma

อ่านเพิ่มเติม
4mo ago

ขอบคุณนะคะ🙏🏻🩷🩷

VIP Member

ใกล้แล้วค่ะแม่ บ้านนี้ 35+4 วีค เห็นท้องต่ำแล้ว แต่ยังรู้สึกว่าน้องยังดันอยู่ข้างบนค่ะ รึว่าเราดูไม่เป็น🤣