172 ตอบกลับ

21 กันยา ไม่รู้ว่าเจ็บเตือนรึป่าว แต่ปวดท้องทั้งวันปวดแบบถ่ายนิดนึงก็หาย เดี๋ยวก็ปวดอีกแล้ว แต่เวลาลุกขึ้นจากที่นอนปวดช่วงสะโพกลงไปถึงขาเลยบ้างครั้งก้าวขาไม่ออกเลย แบบนี้ใช่เจ็บเตือนไหมคะ ขอคำแนะนำหน่อยคะ

13กันยาค่ะ เคยแต่เจ็บจี๊ดๆนิดหน่อย ท้องแข็งนิดเดียว ท้องแรกค่ะ ไม่ค่อยเข้าใจท้องปั้นท้องแข็งเป็นแบบไหน เจ็บเตือนเป็นแบบนี้ ส่วนตัวว่าเฉยมากเลย เหมือนยังไม่คลอดง่ายๆ 😅

36+6 กำหนด 8 กันยาค่ะ. แต่หมอนัด ผ่า 2 กันยา. ถ้าแม่ยังไหวอยู่. แต่ตอนนี้อยากแตกแล้วอึดอัดมากค่ะ. ผู้ชายท้องแรก. ตื่นเต้นๆ

11กันยาค่ะ แต่ปวดเตือนไป2รอบแร้ว หมอให้ยากระตุ้นปอดแร้ว บอกปวดก่อนอีกรอบนี้ปล่อยเรย ทุกวันนี้ก้อยังปวดตอดๆๆนิดๆ

บ้านนี้2 กันยา แต่อยากให้ออกตั้งแต่สิ้นเดือนสิงหาเลย แต่ก็ไม่รู้จะปวดท้องคลอดหรือป่าววว

ของบ้านนี้เข้า38วีคค่ะ

กำหนดวันที่10 กันยายนจร้า แต่ตอนนี้เริ่มปวดแล้ว เดินไม่ค่อยไหวแล้ว ไม่รุ้จะถึงกำหนดไหม

กำหนดคลอด 12 กันยายน เหมือนกันเลยนะคะ สู้ๆไปด้วยกันนะ อยากเจอหน้าลูกแล้ว #ท้องแรกจ้า😄😄😄

19กันยายนคะ ท้องเเข็งบ่อยมาก ปวดหลัง เท้าบวม ปวดจิมิ ลุกขึ้นลำบากมากๆๆๆ ยากจะเเตกแล้ว😀

12 กันยา กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ มีเจ็บเตือนแล้วเหมือนกัน #อยากเห็นหน้าจะแย่แล้ว

14. ก.ย. มีเจ็บเตือนๆแล้ว ท้องแข็งช่วงกลางคืน. รู้สึกกังวลไม่รู้เจ็บจริงเป็นแบบไหน😂😂