19 ตอบกลับ

บ้านนี้เหมือนกันค่ะ 35+4w พึ่งซาวด์ไป2วันก่อนน้องน้ำหนักพึ่งได้1,600กรัมเองค่ะ กินเยอะบำรุงทุกอย่างน้องก็ไม่ขึ้นให้เลยแม่เป็นคนตัวเล็กค่ะ บ้านนี้กว่าจะถึงกำหนดคลอดแอบหวังให้ถึง2,000กรัมค่ะ ถึงน้องจะตัวเล็กของให้น้องออกมาแข็งแรงครบทุกอย่างพอค่ะ

น้องผู้หญิงหรือคะ อาจจะตัวเล็กเหมือนแม่ แต่แม่เน้นทานโปรตีนหน่อยก็ดีนะคะ เนื้อสัตว์ ปลา ไก่ นมถั่วเหลือง อัดเลยค่ะ

ทางนี้ น้ำหนัก2600กรัมคะ 35+3 คุณแม่ทานอาหารให้ครบ5หมู่นะคะ. เน้น ผักผลไม้. โปรตีนจากถั่วและไข่. ทางนี้ดื่ม. ตอนเช้าน้ำเต้าหู้. เที่ยงนมจืด ก่อนนอนก็เป็นน้ำส้มคั้นเพิ่มวิตามิน และยาที่คุณหมอจัดให้คะ ที่สำคัญพักผ่อนให้เพียงพอนะคะ

น้องตัวเล็กมากเลยนะคะแม่ บ้านนี้ซาวด์ตอนน้อง33+5 W น้องน้ำหนัก2171กรัมแล้วค่ะ ตอนนี้น้อง34+6Wแล้ว แนะนำแม่กินพวกเนื้อ นม ไข่ ผัก ผลไม้ เยอะๆนะคะ เน้นทานหลากหลายจะดีมากค่ะ สู้ๆนะคะแม่✌️

บ้านนี้ตอน32วีค น้องน้ำหนัก2152 ค่ะ แต่ เน้นกินไข่ กล้วย เนื้อสัตว์ ของที่มีโปรตีนเยอะๆนะคะเเม่

บำรุงไปคะ เน้นหลากหลาย ไม่เฉพาะเจาะจงอาไรมากไป บำรุงตอนนี้ยังทันคะ น้ำหนักน้องจะขึ้นเรื่อยๆจนกว่าจะคลอด(เน้นอาไรมากไปลูกคลอดมาอาจแพ้สิ่งที่เราเน้นได้คะ)

แนะนำจมูกข้าวไรซ์เบอรี่ที่เป็นผงชงทานค่ะ บ้านนี้ก็กินตัวนี้กับนมค่ะ ตอนนี้น้องน้ำหนักเกินเกณฑ์แล้วค่ะ

บ้านนี้34+4น้ำหนักน้อง1865gค่ะ หมอบอกน้ำหนักต่ำกว่าเกนนิดหน่อยให้แม่อัดไข่ต้มเช้าเย็นเลยค่ะ

น้อยมากค่ะ ตอนที่เราได้36+4ได้น้ำหนักน้อง2994กรัมค่ะ บำรุงนมแพะค่ะเน้นผลไม้กับไข่ด้วยค่ะ

ถือว่าตัวเล็กมากๆเลย คุณแม่กัดฟันกินไข่วันละ2ฟองนะคะ ต้องเน้นเนื้อนมไข่แล้วแบบนี้

ของเราซาวตอน36+4หมอบอก2175ค่ะ แต่ท้องเราใหญ่มาก เครียดเหมือนกันค่ะน้ำหนักไม่ลงลูกเลย

บ้านนี้37+2หมอบอกว่าน้ำหนักน้อง3100กรัม บ้านนี้บำรุงด้วยจมูกข้าวราสเบอร์รี่ค่ะ